मुंबई
ott releases ओटीटीवर नवनवीन चित्रपट आणि वेब सीरिज पाहण्याची आवड असलेल्या प्रेक्षकांसाठी पुढील सात दिवस मनोरंजनाची मेजवानी घेऊन येणार आहेत. नेटफ्लिक्स, प्राइम व्हिडिओ, जिओ हॉटस्टार आणि झी५ या प्लॅटफॉर्मवर विविध विषयांवरील चित्रपट आणि सीरिज प्रदर्शित होणार आहेत. ऐतिहासिक पार्श्वभूमी असलेले क्राइम ड्रामा, भयपट, सायकोलॉजिकल थ्रिलर, रोमँटिक कथा आणि कौटुंबिक नाट्य अशा वेगवेगळ्या प्रकारच्या कलाकृतींचा यात समावेश आहे.
‘अक्का’ या ऐतिहासिक क्राइम ड्रामामध्ये कीर्ती सुरेश आणि राधिका आपटे यांच्यात महिला-प्रधान गुन्हेगारी साम्राज्यावर वर्चस्व मिळवण्यासाठी संघर्ष पाहायला मिळेल. ‘मीठे में क्या है’ या हिंदी चित्रपटात ऋत्विक भौमिक एका कौटुंबिक सुट्टीदरम्यान उद्भवणाऱ्या पिढ्यांमधील मतभेदांना सामोरे जाताना दिसणार आहे. ‘ऑब्सेशन’ हा अलौकिक भयपट प्रेमकथेचे भयावह रूप दाखवतो. तर ‘द वन अबाउट मॅथ्यू पेरी’ या माहितीपटातून प्रसिद्ध विनोदी अभिनेता मॅथ्यू पेरी यांच्या आयुष्याचे आणि त्यांच्या वारशाचे दर्शन घडणार आहे. २६ ते ३० ऑक्टोबरदरम्यान प्रदर्शित होणाऱ्या या कलाकृतींची माहिती जाणून घेऊया.
२६ ऑक्टोबर रोजी नेटफ्लिक्सवर ‘मिनिमम वेज’ ही विनोदी सीरिज प्रदर्शित होत आहे. ग्रेस रीटर आणि रँडल पार्क यांच्या प्रमुख भूमिका असलेल्या या सीरिजची कथा एका छोट्या शहरातील पिझ्झा दुकानाभोवती फिरते. येथे काम करणाऱ्या किशोरवयीन कर्मचाऱ्यांना रोज वेगवेगळ्या अडचणींचा सामना करावा लागतो. बिघडणारी व्हॅलेट पार्किंग सेवा, त्रासदायक ग्राहक आणि अचानक परत येऊन नफ्याची मागणी करणारा अनुपस्थित बॉस यामुळे त्यांच्या कामाच्या ठिकाणी सतत गोंधळ निर्माण होतो. मॉक्युमेंटरी शैलीत तयार करण्यात आलेल्या या सीरिजच्या प्रत्येक भागाचा कालावधी सुमारे १२ मिनिटे आहे. तिचे स्वरूप अमेरिकेतील लोकप्रिय ‘हाय शॉर्ट्स’ ऑनलाइन विनोदी स्केचेससारखे आहे.
२७ ऑक्टोबर रोजी नेटफ्लिक्सवर ‘द वन अबाउट मॅथ्यू पेरी’ हा माहितीपट प्रेक्षकांच्या भेटीला येत आहे. मॅथ्यू पेरी यांच्या निधनाच्या तिसऱ्या स्मृतिदिनाच्या काही काळ आधी प्रदर्शित होणारा हा माहितीपट त्यांच्या आयुष्याचा आणि कारकिर्दीचा वेगळ्या दृष्टिकोनातून मागोवा घेतो. दूरचित्रवाणीवरील त्यांच्या प्रसिद्ध प्रतिमेपलीकडे जाऊन, यामध्ये त्यांच्या खासगी आयुष्यातील यापूर्वी समोर न आलेल्या गोष्टी, कुटुंबीयांच्या आठवणी आणि जुन्या मित्रांचे अनुभव मांडले आहेत. त्यांच्या विनोदी अभिनयाच्या वारशासोबतच प्रसिद्धीच्या झगमगाटापासून दूर असताना त्यांना भेडसावणाऱ्या वैयक्तिक समस्यांवरही या माहितीपटात प्रकाश टाकण्यात आला आहे.
२८ ऑक्टोबर रोजी प्राइम व्हिडिओवर ‘ड्राइव्ह – द प्रिटेंडर्स’ हा रोमँटिक ड्रामा प्रदर्शित होणार आहे. अमेझॉन एमजीएम स्टुडिओजची निर्मिती असलेला हा चित्रपट स्पर्धात्मक कार रेसिंगच्या जगावर आधारित आहे. आपल्या कारकिर्दीला पुढे नेण्यासाठी आणि आवश्यक संसाधने मिळवण्यासाठी संघर्ष करणारा एक रेस कार मेकॅनिक एका वादग्रस्त व्यक्तीसोबत खोट्या साखरपुड्याचे नाटक करतो. मात्र, सुरुवातीला केवळ दिखाव्यासाठी सुरू झालेले हे नाते हळूहळू खऱ्या प्रेमात बदलू लागते. त्यातून निर्माण होणाऱ्या भावनिक गुंतागुंतीची कथा या चित्रपटात पाहायला मिळेल.
२९ ऑक्टोबर रोजी नेटफ्लिक्सवर ‘बलाराव’ ही आठ भागांची फिलिपिनो हॉरर-मिस्ट्री सीरिज प्रदर्शित होणार आहे. रे रेड यांनी या सीरिजचे दिग्दर्शन केले असून जॅनिन गुटिरेझ प्रमुख भूमिकेत आहे. आपल्या बेपत्ता आईचा शोध घेण्यासाठी एका अनोळखी बेटावर पोहोचणाऱ्या तरुणीची ही कथा आहे. तिथे तिला कुटुंबातील गुपिते आणि स्थानिक लोककथांशी संबंधित रहस्यमय घटनांचा सामना करावा लागतो. हॅलोविनच्या पार्श्वभूमीवर प्रदर्शित होणारी ही सीरिज पारंपरिक मिथकांना आधुनिक थ्रिलरच्या स्वरूपात सादर करते. नेटफ्लिक्सवरील दुर्मीळ फिलिपिनो ओरिजिनल निर्मितींपैकी ही एक आहे.
याच दिवशी नेटफ्लिक्सवर ‘यू, मी, अस’ हा इटालियन ड्रामा चित्रपटही प्रदर्शित होणार आहे. तीन व्यक्तींमधील गुंतागुंतीच्या प्रेमत्रिकोणावर आधारित या चित्रपटात बदलणारी निष्ठा, भावनिक संघर्ष आणि एकमेकांशी कायमचे जोडले गेलेले आयुष्य यांचे चित्रण करण्यात आले आहे. प्रेमसंबंधांमधील बेवफाईचे मानसिक परिणाम आणि प्रेमाच्या मर्यादा ओलांडल्यानंतर नात्यांची नव्याने व्याख्या करण्याचा प्रयत्न या चित्रपटाच्या केंद्रस्थानी आहे.
२९ ऑक्टोबर रोजीच नेटफ्लिक्सवर ‘बाथथा’ हा तमिळ कॉमेडी-ड्रामा प्रदर्शित होणार आहे. विजय सेतुपती यांनी यात बाथथावचलम नावाच्या एका क्रूर गँगस्टरची भूमिका साकारली आहे. अनेक धोकादायक परिस्थितींमधून सहज बाहेर पडणारा हा गँगस्टर एका अनपेक्षित प्रसंगात पूर्णपणे हतबल होतो. एक लहान मुलगा चुकून त्याला शाळेच्या स्वच्छतागृहात बंद करतो आणि त्यानंतर परिस्थिती वेगळे वळण घेते. गुन्हेगारी जगतातील प्रभावशाली व्यक्तीला एका साध्या प्रसंगात अडकताना दाखवणारी ही कथा विनोद आणि नाट्य यांचा मिलाफ आहे.
३० ऑक्टोबर रोजी नेटफ्लिक्सवर ‘अ कपल ऑफ लाइज’ ही चार भागांची स्वीडिश सायकोलॉजिकल थ्रिलर सीरिज प्रदर्शित होणार आहे. एम्मा अॅपलटन, फेरेस फेरेस, फ्रिडा गुस्तावसन आणि जेकब ओफ्टेब्रो यांच्या प्रमुख भूमिका असलेल्या या सीरिजमध्ये दोन जोडपी सुट्टीसाठी एकमेकांची घरे बदलून राहण्याचा निर्णय घेतात. सुरुवातीला साधा वाटणारा हा निर्णय पुढे धोकादायक खेळात बदलतो. नव्या ठिकाणी राहायला गेल्यानंतर त्यांच्यासमोर फसवणूक, अविश्वास आणि लपवलेली रहस्ये उघड होऊ लागतात. त्यामुळे त्यांच्या सुट्टीचे रूपांतर मानसिक तणावाने भरलेल्या अनुभवात होते.
३० ऑक्टोबर रोजी नेटफ्लिक्सवर ‘अक्का’ ही क्राइम सीरिज प्रदर्शित होणार आहे. यशराज फिल्म्स एंटरटेनमेंटच्या निर्मितीत तयार झालेल्या या सीरिजमध्ये कीर्ती सुरेश राणी भवानीच्या, तर राधिका आपटे रुद्राच्या भूमिकेत दिसणार आहेत. दोघीही एकमेकींच्या कट्टर प्रतिस्पर्धी असून महिलांचे वर्चस्व असलेल्या गुन्हेगारी जगावर नियंत्रण मिळवण्यासाठी त्यांच्यात संघर्ष होतो. १९८५ मधील काल्पनिक पेर्नुरू या राज्याच्या पार्श्वभूमीवर ही कथा घडते. गेल्या आठ शतकांपासून केवळ महिलांचे शासन असलेल्या या प्रदेशात सत्ता, राजकारण आणि बदलती निष्ठा यांचे गुंतागुंतीचे चित्रण करण्यात आले आहे. तन्वी आझमी आणि महेश मांजरेकर हे कलाकारही या सीरिजमध्ये महत्त्वाच्या भूमिकांत दिसणार आहेत.
३० ऑक्टोबर रोजी प्राइम व्हिडिओवर ‘अपोकॅलिप्स झेड : न्यू वर्ल्ड’ हा पोस्ट-अॅपोकॅलिप्टिक थ्रिलर प्रदर्शित होणार आहे. रेबीजसारख्या जागतिक संसर्गामुळे माणसे हिंसक शिकाऱ्यांमध्ये रूपांतरित होऊ लागतात. अशा परिस्थितीत मॅनेल नावाचा माणूस आपल्या मांजरीसह घरात अडकतो. लोकप्रिय स्पॅनिश कादंबरीवर आधारित या चित्रपटात अन्नसाठा संपल्यानंतर सुरक्षित ठिकाण सोडण्याची वेळ आलेल्या मॅनेलच्या जगण्यासाठीच्या संघर्षाचे चित्रण आहे. त्याला जमीन आणि समुद्रमार्गे अत्यंत धोकादायक परिस्थितीतून प्रवास करावा लागतो. हा चित्रपट २०२४ मध्ये प्रदर्शित झालेल्या ‘अपोकॅलिप्स झेड : द बिगिनिंग ऑफ द एंड’ या थ्रिलरचा थेट पुढील भाग आहे.
नेटफ्लिक्सवर ३० ऑक्टोबर रोजी ‘कोलिजन कोर्स’ हा क्राइम थ्रिलरही प्रदर्शित होणार आहे. २०१३ मधील स्पेनच्या पार्श्वभूमीवर घडणारी ही कथा बँक दरोड्याभोवती फिरते. दरोड्यानंतर पळून जात असताना गुन्हेगारांची गाडी अपघातग्रस्त होते आणि त्यानंतर अनेक धक्कादायक रहस्ये उघड होऊ लागतात. दरोड्याच्या खूप आधीपासून आखण्यात आलेले कट, फसवणूक आणि वेगवेगळे छुपे हेतू यांमुळे कथेत तणाव वाढतो. लाइया कोस्टा, कारा अलेजाल्दे आणि लुईस झाहेरा यांच्या प्रमुख भूमिका असलेला हा चित्रपट गुन्हेगारीच्या जगातील गुंतागुंतीचे चित्र उभे करतो.
याच दिवशी नेटफ्लिक्सवर ‘डेड-एंड जॉब’ ही दक्षिण कोरियन हॉरर के-ड्रामा सीरिज प्रदर्शित होणार आहे. बुसान आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सवात प्रीमियर झाल्यानंतर ली जे-वूक एका नव्या भयपट मालिकेतून प्रेक्षकांसमोर येत आहेत. दैनंदिन कामकाजातील संघर्ष आणि अलौकिक भीती यांची सांगड या सीरिजमध्ये घालण्यात आली आहे. एका भयावह वातावरणात अडकलेल्या पात्रांसाठी काम संपवून बाहेर पडणे हा केवळ दिवस संपवण्याचा प्रश्न राहत नाही, तर त्यांच्या जिवंत राहण्याशी संबंधित संघर्ष बनतो.
दिवाळीच्या पार्श्वभूमीवर नेटफ्लिक्सवर ३० ऑक्टोबर रोजी ‘हाऊ टू रुइन दिवाळी : मीट द पेरेंट्स’ हा दक्षिण आफ्रिकेतील लोकप्रिय विनोदी फ्रँचायझीचा नवा भाग प्रदर्शित होणार आहे. रोझमेरी झिमू आणि काइल क्लार्क यांच्या प्रमुख भूमिका असलेल्या या चित्रपटात सणासुदीच्या काळातील कौटुंबिक गोंधळ दाखवण्यात आला आहे. दिव्यांच्या सणादरम्यान आई-वडिलांशी होणारी भेट अनपेक्षितपणे बिघडते