“मी घरी जेवीन”; झारखंड विमान अपघातातील पायलटचा शेवटचा फोन

    दिनांक :24-Feb-2026
Total Views |
रांची, 
jharkhand-plane-crash झारखंड विमान अपघातातील बळींच्या कुटुंबियांकडून समोर येणाऱ्या कथा हृदयद्रावक आहेत. या दुर्घटनेने सात कुटुंबांचा आनंद कायमचा हिरावून घेतला आहे. अपघातात मृत्युमुखी पडलेल्या पायलट विकास भगतचे वडील डी.एस. भगत म्हणाले की, त्यांची काकू रात्री ११ वाजेपर्यंत जेवणासाठी त्यांची वाट पाहत होती कारण त्यांनी फोन करून सांगितले होते की तो घरीच जेवेल. त्यांच्या मुलाबद्दल बोलताना त्यांच्या वडिलांच्या डोळ्यात अश्रू आले. त्यांनी स्पष्ट केले की त्यांच्या मुलाने अनेकांचे जीव वाचवले, पण आज तो स्वतः जीवनाची लढाई हरला.

jharkhand-plane-crash 
 
गुदमरलेल्या आवाजात ते म्हणाले, "माझा मुलगा एअर ऍम्ब्युलन्स चालवायचा, अनेकांचे जीव वाचवले आणि आज तो स्वतःही गेला. माझा एकच मुलगा होता." अश्रू पुसत ते म्हणाले, विकासने शेवटचे त्याच्या आईशी बोलले आणि म्हटले की शक्य असल्यास तो रांचीला येईल. त्याची काकू दिल्लीत राहते. jharkhand-plane-crash त्याने त्याच्या काकूला सांगितले की तो रात्री ९ वाजेपर्यंत दिल्लीला पोहोचेल आणि घरीच जेवेल. त्याच्या काकूंनी जेवण बनवले आणि रात्री ११ वाजेपर्यंत त्याची वाट पाहिली. तोपर्यंत त्यांच्या मुलाचा मृत्यू झाला होता. तो पुढे म्हणाला, "काल रात्री आम्ही चतरा येथे होतो आणि माझा फोन सायलेंटवर होता. अनेकांनी फोन केले, पण मी फोन उचलू शकलो नाही कारण तो सायलेंटवर होता. मी बाथरूममध्ये जाण्यासाठी पहाटे २:३० वाजता उठलो आणि फोनचा लाईट चालू असल्याचे पाहिले. मी माझा फोन तपासला आणि घटनेची माहिती मिळाली. त्यानंतर मी घटनास्थळी गेलो. मला माझ्या मुलाचा मृतदेह आढळला. मला फक्त एक मुलगा होता."
रेडबर्ड एअरवेज प्रायव्हेट लिमिटेडद्वारे चालवले जाणारे बीचक्राफ्ट सी९० एअर ऍम्ब्युलन्स, रांचीहून दिल्लीला प्रवास करत होते, सोमवारी संध्याकाळी सिमरियाच्या जंगली भागात असलेल्या बरियातू पंचायत परिसरात कोसळले. या अपघातात दोन्ही वैमानिकांसह सर्व सात जणांचा मृत्यू झाला. jharkhand-plane-crash एका अधिकाऱ्याने सांगितले की विमानाने रांची विमानतळावरून रात्री ७:११ वाजता उड्डाण केले आणि संध्याकाळी ७:३० वाजताच्या सुमारास गायब झाले. टेकऑफ केल्यानंतर सुमारे २० मिनिटांनी, विमानाचा हवाई वाहतूक नियंत्रणाशी संपर्क तुटला. रांची विमानतळ संचालक विनोद कुमार म्हणाले की, खराब हवामान हे अपघाताचे संभाव्य कारण असू शकते, जरी नेमके कारण सविस्तर चौकशीनंतरच कळेल. झारखंडचे आरोग्यमंत्री इरफान अन्सारी म्हणाले की, खराब हवामानात विमानाला उड्डाण कसे करण्याची परवानगी देण्यात आली याची राज्य सरकार चौकशी करेल. मृतांच्या कुटुंबियांना योग्य भरपाई दिली जाईल असेही त्यांनी सांगितले. अपघात अत्यंत दुर्दैवी असल्याचे सांगून संरक्षण राज्यमंत्री संजय सेठ म्हणाले की, खराब हवामान हे एक कारण असू शकते, ज्याची चौकशी झाल्यानंतर पुष्टी केली जाईल.