पाकिस्तानी खेळाडूंना द हंड्रेडमधून वगळणार?

ईसीबीने केले मोठे विधान जारी

    दिनांक :25-Feb-2026
Total Views |
नवी दिल्ली,
the-hundred-league : द हंड्रेड लीगमध्ये पाकिस्तानी खेळाडूंच्या भविष्याबद्दलच्या अटकळांमध्ये, इंग्लंड आणि वेल्स क्रिकेट बोर्डाने (ECB) अखेर मौन सोडले आहे. भारत आणि पाकिस्तानमधील राजकीय तणावामुळे खेळाडूंना दुर्लक्षित करण्यात आल्याच्या वृत्तांबाबत आता अधिकृत प्रतिक्रिया देण्यात आली आहे.
 
 
 
the-hundred-league
 
 
ECB ने मोठे विधान जारी केले
 
द हंड्रेडसाठी निवडीदरम्यान पाकिस्तानी खेळाडूंसोबत कोणताही भेदभाव केला जाणार नाही असे इंग्लंड आणि वेल्स क्रिकेट बोर्डाने स्पष्ट केले आहे. गेल्या आठवड्यात, बीबीसीच्या एका अहवालात दावा करण्यात आला होता की आठ संघांच्या स्पर्धेत चार फ्रँचायझी - मँचेस्टर सुपर जायंट्स, एमआय लंडन, सदर्न ब्रेव्हज आणि सनरायझर्स लीड्स - पुढील महिन्याच्या लिलावासाठी पाकिस्तानी खेळाडूंचा विचार करत नाहीत.
 
या वर्षी, एकूण 67 पाकिस्तानी खेळाडूंनी (63 पुरुष आणि 4 महिला) त्यांच्या बोली सादर केल्या आहेत. या अहवालामुळे क्रिकेट जगतात खळबळ उडाली आहे. ECB ने त्यांच्या निवेदनात म्हटले आहे की द हंड्रेड ही एक समावेशक आणि खुली स्पर्धा आहे आणि निवड केवळ कामगिरी, उपलब्धता आणि संघाच्या गरजांवर आधारित असेल.
 
२००९ पासून पाकिस्तानी खेळाडू आयपीएलमध्ये अनुपस्थित आहेत.
 
२००९ पासून पाकिस्तानी खेळाडू इंडियन प्रीमियर लीगमध्ये खेळलेले नाहीत हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. भारत आणि पाकिस्तानमधील राजनैतिक तणावामुळे ही परिस्थिती कायम आहे. आता अनेक आयपीएल मालकांनी वेगवेगळ्या देशांमधील लीगमध्ये संघ खरेदी केले आहेत, त्यामुळे इतर लीगमध्ये पाकिस्तानी खेळाडूंना मिळणाऱ्या संधी मर्यादित होण्याची भीती होती.
 
द हंड्रेडचा लिलाव ११ आणि १२ मार्च रोजी लंडनमध्ये होणार आहे, जिथे खेळाडूंचे भवितव्य ठरवले जाईल. या वादाच्या पार्श्वभूमीवर, इंग्लंडचे माजी कर्णधार मायकेल वॉन यांनीही ईसीबीकडून कारवाईची मागणी केली आहे. ते म्हणाले की जर क्रिकेट हा इंग्लंडचा सर्वात समावेशक खेळ असेल तर अशा भेदभावाला जागा नसावी. सर्वांचे लक्ष आता लंडनच्या लिलावावर आहे. द हंड्रेडमध्ये पाकिस्तानी खेळाडूंना समान संधी मिळतील की वाद पुन्हा वाढेल हे लवकरच उघड होईल.