वॉशिंग्टन,
Iran is not allowed to develop a nuclear bomb अमेरिका आणि इराण यांच्यात सुरू असलेले युद्ध आणखी काळ टिकू शकते, असा इशारा अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी दिला आहे. त्यांनी स्पष्ट केले नाही की युद्ध किती काळ चालेल, परंतु त्यांचे म्हणणे होते की इराणच्या समस्येवर कायमस्वरूपी तोडगा काढणे आवश्यक आहे. फेब्रुवारीच्या शेवटच्या आठवड्यात अमेरिका आणि इस्रायलने संयुक्तपणे इराणविरुद्ध लष्करी कारवाई सुरू केली होती.
ट्रम्प यांनी म्हटले की, आज माघार घेऊ शकतो, परंतु नुकसान भरून काढायला दहा वर्षे लागतील, त्यामुळे काहीतरी अधिक कायमस्वरूपी करणे गरजेचे आहे, जेणेकरून भविष्यातील अध्यक्षांना अशा परिस्थितीतून जावे लागणार नाही. ते म्हणाले की, इराणला कधीही अणुबॉम्ब विकसित करण्याची परवानगी देऊ नये, कारण वेड्या लोकांना अणुबॉम्ब हाताळू देणे योग्य नाही. त्यांनी युद्धाची प्रगती चांगली असल्याचे सांगितले आणि आश्वासन दिले की अमेरिकेच्या लष्करी कारवाईमुळेच इराण आतापर्यंत अणुशक्ती बनत नाही.
त्यानंतर, ट्रम्प प्रशासनात मोठा धक्का बसला कारण राष्ट्रीय दहशतवादविरोधी केंद्राचे प्रमुख जोसेफ केंट यांनी युद्धाच्या निषेधार्थ मंगळवारी राजीनामा दिला. त्यांनी सोशल मीडियावर आपले राजीनामा पत्र शेअर केले आणि सांगितले की, इराणकडून अमेरिकेला तात्काळ धोका नव्हता, ज्यामुळे युद्ध सुरू करणे योग्य ठरेल. केंट यांनी आरोप केला की, युद्ध इस्रायल आणि त्यांच्या लॉबी गटाच्या दबावाखाली सुरू करण्यात आले आहे. त्यांनी म्हटले की, त्यांनी आपल्या सद्सद्विवेकानुसार इराणमधील सुरू असलेल्या युद्धाचे समर्थन करू शकत नाही. हा राजीनामा त्या वेळी आला आहे जेव्हा ऑपरेशन एपिक फ्युरी सुरू होऊन तिसरा आठवडा चालू होता.