शुभमन गिलने आयपीएलमध्ये विराट कोहलीला टाकले मागे

एलएसजीविरुद्धच्या सामन्यात गाठला मोठा टप्पा

    दिनांक :12-Apr-2026
Total Views |
नवी दिल्ली,
shubman-gill : आयपीएल २०२६ मध्ये शुभमन गिल गुजरात टायटन्सचे कर्णधारपद भूषवत आहे. या मोसमातील १९ व्या सामन्यात शुभमन गिलने एक मोठा टप्पा गाठला. त्याने आपल्या ४,००० व्या आयपीएल धावा पूर्ण केल्या आणि डावांच्या बाबतीत स्पर्धेत सर्वात जलद ४,००० धावा करणारा खेळाडू म्हणून विराट कोहलीला मागे टाकले. लखनौ सुपर जायंट्सविरुद्धच्या सामन्यात शुभमनने ४० चेंडूंमध्ये ५६ धावा केल्या. या खेळीदरम्यान, गिलने आपल्या आयपीएल कारकिर्दीत ४,००० धावा पूर्ण केल्या.
 

GILL 
 
 
 
या विशेष यादीत शुभमन गिलने विराट कोहलीला मागे टाकले
 
आयपीएलमध्ये डावांच्या बाबतीत सर्वात जलद ४,००० धावा करणारा भारतीय फलंदाज म्हणून केएल राहुलच्या नावावर विक्रम आहे. केएलने १०५ डावांमध्ये हा पराक्रम केला होता. त्यानंतर शुभमन गिलने ११८ डावांमध्ये ४,००० धावा पूर्ण करून दुसरे स्थान पटकावले आहे. त्याच्यानंतर तिसऱ्या स्थानी विराट कोहली आहे. विराटने १२८ डावांमध्ये ४००० आयपीएल धावा पूर्ण केल्या. सुरेश रैना आणि गौतम गंभीर यांनी १४० डावांमध्ये हा पराक्रम केला.
 
डावांनुसार आयपीएलमध्ये सर्वात जलद ४००० धावा करणारे भारतीय खेळाडू:
 
केएल राहुल - १०५ डाव
शुभमन गिल - ११८ डाव
विराट कोहली - १२८ डाव
सुरेश रैना - १४० डाव
गौतम गंभीर - १४० डाव
  
शुभमन गिलच्या आयपीएल आकडेवारीमध्ये १२१ सामन्यांतील ११८ डावांमध्ये ४०३१ धावांचा समावेश आहे. या कालावधीत, गिलची सरासरी ३९.९१ आणि स्ट्राइक रेट १३९.०४ आहे. त्याच्या नावावर चार शतके आणि २८ अर्धशतके आहेत. गिलने २०१८ मध्ये कोलकाता नाईट रायडर्सकडून आपल्या आयपीएल कारकिर्दीला सुरुवात केली. तो या फ्रँचायझीसाठी चार हंगाम खेळला. केकेआरसाठी त्याने ५८ सामन्यांमध्ये ३१.४८ च्या सरासरीने १४१७ धावा केल्या. गिलने आता जीटीसाठी २५०० हून अधिक धावा केल्या आहेत.
 
जीटीने एलएसजीला ७ गडी राखून पराभूत केले
 
लखनौ सुपर जायंट्स आणि गुजरात टायटन्स यांच्यात झालेल्या सामन्याबद्दल बोलायचे झाल्यास, जीटीने हा सामना ७ गडी राखून जिंकला. प्रथम फलंदाजी करताना, लखनौने २० षटकांत ८ गडी गमावून १६४ धावा केल्या. या सामन्यात एलएसजीचा एकही फलंदाज अर्धशतक करू शकला नाही. प्रत्युत्तरात, गुजरातने १८.४ षटकांत ३ गडी गमावून १६५ धावांचे लक्ष्य पूर्ण केले. या सामन्यात गुजरातकडून शुभमन गिल (५६ धावा) आणि जोस बटलर (६० धावा) यांनी अर्धशतके झळकावली.