कूचबिहार,
Bengal caught fire before elections पश्चिम बंगालमध्ये विधानसभा निवडणुकांच्या पार्श्वभूमीवर राजकीय वातावरण अधिकच तापले असून विविध ठिकाणी पक्षांमध्ये तणाव वाढताना दिसत आहे. कूचबिहार जिल्ह्यातील माथाभंगा येथे घडलेल्या एका घटनेत सत्ताधारी पक्षाच्या कार्यकर्त्यांनी विरोधी पक्षाच्या उमेदवाराच्या वाहनावर हल्ला करत काठ्या आणि लोखंडी सळ्यांनी तोडफोड केली. या प्रकारामुळे परिसरात काही काळ तणाव निर्माण झाला.
निवडणूक प्रचाराच्या काळात दोन्ही प्रमुख पक्षांचे कार्यकर्ते रस्त्यावर उतरून एकमेकांविरोधात जोरदार घोषणाबाजी करत आहेत. अनेक भागांत किरकोळ चकमकी आणि हाणामारीच्या घटनाही समोर येत आहेत. माथाभंगा येथील घटनेनंतर परिस्थिती नियंत्रणात ठेवण्यासाठी पोलीस आणि केंद्रीय सुरक्षा दलांची मोठ्या प्रमाणावर तैनाती करण्यात आली आहे. विरोधी पक्षाने या प्रकरणी दोषींवर तात्काळ कारवाई करण्याची मागणी केली आहे.
दरम्यान, मालदा जिल्ह्यात घडलेल्या दुसऱ्या एका प्रकरणात न्यायालयीन अधिकाऱ्यांना घेराव घातल्याच्या आरोपावरून तपास यंत्रणांनी कारवाई करत एका उमेदवारासह काही जणांना ताब्यात घेतले आहे. मतदार यादीतील नाव वगळल्याच्या निषेधार्थ स्थानिकांनी आंदोलन केले होते, त्यावेळी ही घटना घडली होती. या प्रकरणाचा तपास केंद्रीय तपास यंत्रणेकडे सोपवण्यात आला असून संबंधितांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार आणखी काही जणांवर कारवाई करण्यात आली आहे. या सर्व घडामोडींमुळे राज्यातील निवडणूक प्रक्रिया अधिकच संवेदनशील बनली असून कायदा आणि सुव्यवस्था राखण्यासाठी प्रशासन सतर्क झाले आहे.