अय्यरचा भन्नाट झेल; वानखेडेवर सर्वजण थक्क

    दिनांक :17-Apr-2026
Total Views |
मुंबई,
Iyer's amazing catch वानखेडे मैदानावर रंगलेल्या मुंबई आणि पंजाब यांच्यातील सामन्यात एक असा क्षण पाहायला मिळाला, ज्याने संपूर्ण स्टेडियम काही काळासाठी स्तब्ध केले. पंजाबकडून खेळणाऱ्या श्रेयस अय्यरने सीमारेषेजवळ घेतलेल्या अप्रतिम झेलामुळे प्रेक्षकांना अविश्वसनीय अनुभव आला. त्याच्या चपळ हालचाली आणि अचूक अंदाजामुळे हा क्षण सामन्याचा सर्वात लक्षवेधी ठरला. सामना रंगतदार अवस्थेत असताना अठराव्या षटकात ही घटना घडली. त्या वेळी गोलंदाज मार्को जॅन्सन होता आणि त्याच्या षटकातील एका चेंडूवर हार्दिक पांड्याने मोठा फटका मारण्याचा प्रयत्न केला. चेंडू उंच गेला आणि तो सीमारेषा पार करेल असे सर्वांनाच वाटले. मात्र अय्यरने वेगाने धावत जाऊन योग्य वेळी उडी घेत चेंडू सीमारेषेच्या आत परत ढकलला.
 
 
 
victory over Mumbai
 
त्याच्या या अचूक प्रयत्नामुळे चेंडू हवेत राहिला आणि जवळच उभ्या असलेल्या झेवियर बार्टलेटने तो सहज झेल म्हणून पकडला. अधिकृत नोंद बार्टलेटच्या नावावर झाली असली, तरी या बाद होण्यामागे अय्यरचे कौशल्य आणि वेळेवर घेतलेला निर्णयच महत्त्वाचा ठरला. हा प्रसंग उत्कृष्ट समन्वयाचे उदाहरण म्हणूनही पाहिला गेला.या क्षणानंतर काही वेळ मैदानात शांतता पसरली होती. मुंबईच्या तंबूत बसलेले रोहित शर्मा आणि सूर्यकुमार यादव यांच्यासह अनेक खेळाडू हा प्रसंग पाहून थक्क झाले होते. त्यांच्या प्रतिक्रिया नंतर समाजमाध्यमांवर मोठ्या प्रमाणात चर्चेत आल्या. हार्दिक पांड्याही बाद झाल्यानंतर काही क्षण गोंधळलेल्या अवस्थेत दिसला.
 
दरम्यान, मुंबईच्या डावाकडे पाहिले असता त्यांनी निर्धारित षटकांत सहा गडी गमावत १९५ धावांचा टप्पा गाठला. क्विंटन डी कॉकने अप्रतिम खेळी करत नाबाद शतक झळकावले, तर नामन धीरने अर्धशतक करत त्याला चांगली साथ दिली. या सामन्यातील अय्यरचा झेल केवळ एक बाद होण्याचा क्षण नव्हता, तर मैदानावरील चातुर्य, अचूक वेळ साधणे आणि जागरूकता यांचा सुंदर संगम होता. अशा प्रसंगांमुळे क्रिकेटचा थरार अधिक वाढतो आणि प्रेक्षकांना अविस्मरणीय अनुभव मिळतो.