ऑस्ट्रेलियाचे गृहमंत्री शाहरुखच्या प्रेमात!

    दिनांक :29-Apr-2026
Total Views |
सिडनी,
Australian Home Minister ऑस्ट्रेलियातील एका वरिष्ठ मंत्र्याने हिंदी चित्रपटसृष्टीतील अभिनेता शाहरुख खानबद्दल आपले विशेष प्रेम व्यक्त केले असून त्याच्या एका चित्रपटातील संवाद आपल्या मनात कायमचा कोरला गेल्याचे सांगितले आहे. जगभरात लोकप्रिय असलेल्या शाहरुख खानच्या अभिनयाने अनेक देशांतील प्रेक्षकांना भुरळ घातली आहे, याचेच हे आणखी एक उदाहरण मानले जात आहे.
 
Sydney
 
ऑस्ट्रेलियाचे गृहमंत्री टोनी बर्क यांनी एका संभाषणात बोलताना शाहरुख खानबद्दलची आपली आवड स्पष्ट केली. ते स्वतःला त्याचा मोठा चाहता मानतात. Australian Home Minister त्यांनी सांगितले की, हिंदी चित्रपट आणि त्यातील संगीत यांविषयीही त्यांना विशेष आकर्षण आहे. विशेषतः ए. आर. रहमान यांच्या संगीताची त्यांनी स्तुती केली. आवडत्या चित्रपटांबद्दल बोलताना त्यांनी ‘चक दे इंडिया’चा उल्लेख करत सांगितले की, या चित्रपटाचे काही चित्रीकरण ऑस्ट्रेलियात झाल्यामुळे त्यांच्याशी त्याचा वैयक्तिक संबंध निर्माण झाला आहे.
 
तसेच त्यांनी ‘लगान’ चित्रपटाचाही उल्लेख करत त्या कथेमधील भावनिक गुंतवणूक आवडल्याचे सांगितले. ऐश्वर्या राय आणि हृतिक रोशन यांच्या प्रमुख भूमिका असलेल्या ‘जोधा अकबर’ या चित्रपटालाही त्यांनी विशेष दाद दिली. मात्र त्यांच्या मते सर्वात आवडता चित्रपट म्हणजे ‘ओम शांती ओम’ होय. या चित्रपटाबद्दल बोलताना त्यांनी सांगितले की, त्यातील कथा आणि मांडणी अत्यंत सुंदर आहे. विशेषतः एका संवादाने त्यांना खूप प्रभावित केले आहे. Australian Home Minister तो संवाद असा आहे की, जर शेवट आनंददायी नसेल, तर तो खरा शेवट नसतो. हा साधा पण अर्थपूर्ण विचार त्यांनी मनात जपून ठेवला असल्याचे त्यांनी नमूद केले. शाहरुख खानच्या अभिनयाची आणि त्याच्या चित्रपटांची जागतिक पातळीवर असलेली लोकप्रियता पुन्हा एकदा या उदाहरणातून अधोरेखित झाली आहे. भारतीय चित्रपटसृष्टीची मोहिनी देशाच्या सीमा ओलांडून परदेशातही पोहोचत असल्याचे यावरून स्पष्ट होते.