नवी दिल्ली,
ctet-september-2026 : आज, ११ मे २०२६ रोजी, CTET (केंद्रीय शिक्षक पात्रता चाचणी) ने सप्टेंबर २०२६ साठी अधिसूचना जारी केली आहे. अर्ज करू इच्छिणारे उमेदवार आजपासून अर्ज करू शकतात, ज्याची अंतिम मुदत १० जून २०२६ आहे. परीक्षेबद्दल बोलायचे झाल्यास, ती ६ सप्टेंबर रोजी होणार आहे. तथापि, यावेळी जारी केलेल्या अधिसूचनेत एक महत्त्वपूर्ण बदल आहे. तो बदल काय आहे आणि इतर महत्त्वाची माहिती आपण पाहूया.
यावेळी काय बदलले आहे?
परीक्षेची अधिसूचना जारी झाली आहे, परंतु उमेदवारांना त्यांच्या पसंतीचे शहर निवडता येणार नाही. यावेळी, शहर यादृच्छिकपणे (randomly) नेमून दिले जाईल. उमेदवारांना अर्ज पोर्टलवर त्यांच्या परीक्षेचे शहर निवडण्याचा पर्याय मिळणार नाही. हे लक्षात घ्यावे की CBSE द्वारे सर्व उमेदवारांना शहर यादृच्छिक आधारावर नेमून दिले जाईल. हे देखील लक्षात घ्यावे की शहर बदलण्याची कोणतीही विनंती स्वीकारली जाणार नाही.
अधिसूचनेतील महत्त्वाची माहिती
चला आता आपण अधिसूचनेतील काही महत्त्वाची माहिती पाहूया. अर्ज प्रक्रिया ११ मे २०२६ रोजी सुरू झाली असून, अर्ज करण्याची अंतिम मुदत १० जून २०२६ आहे. परीक्षा ६ सप्टेंबर रोजी घेतली जाईल आणि उमेदवारांची संख्या वाढल्यास, ती एक दिवस आधी म्हणजेच ५ सप्टेंबर रोजी घेतली जाऊ शकते. हे देखील लक्षात घ्यावे की, अर्ज सादर केल्यानंतर, त्यात दुरुस्ती करण्यासाठी १५ जून २०२६ ते १८ जून २०२६ पर्यंतचा कालावधी आहे. परीक्षेच्या निकालांबद्दल बोलायचे झाल्यास, ते ऑक्टोबर महिन्याच्या अखेरपर्यंत जाहीर केले जाऊ शकतात, परंतु ही केवळ एक शक्यता आहे.