कोल्हापूर,
crime-news : कोल्हापूर जिल्ह्यातील शिरोळ तालुक्यात एक अत्यंत धक्कादायक आणि संतापजनक प्रकार उघडकीस आला आहे. तरुणीचा प्रियकर फोन उचलत नसल्याच्या आणि भेटीसाठी टाळाटाळ करत असल्याच्या रागातून एका अल्पवयीन मुलीने प्रियकरासोबतचे अश्लील व्हिडिओ स्वतःच सोशल मीडियावर व्हायरल केले. या प्रकरणाचे गांभीर्य लक्षात घेऊन शिरोळ पोलिसांनी संबंधित तरुणावर 'पोक्सो' (POCSO) कायद्यांतर्गत गुन्हा दाखल करत त्याला अटक केली आहे. तसेच, हे व्हिडिओ ज्या लॉजमध्ये चित्रित करण्यात आले, त्या लॉज मालकाचीही आता पोलिसांकडून चौकशी केली जाणार आहे.
पुणे: आईच्या प्रियकराचा मुलीच्या प्रियकराकडून खून
पुण्यातील हडपसर परिसरातील काळेपडळ येथे एका थरारक रक्ताभिसरणाची घटना घडली आहे. तरुणीच्या आईचे ज्या व्यक्तीसोबत प्रेमसंबंध होते, त्या व्यक्तीने मुलीच्या प्रेमसंबंधांना विरोध केला होता. या विरोधातून आणि मिळालेल्या धमकीतून संतापलेल्या मुलीच्या प्रियकराने आपल्या साथीदारांसह आईच्या प्रियकराचा काटा काढला. पोलिसांनी याप्रकरणी मुख्य आरोपी असलेल्या सराईत गुन्हेगारासह सहा जणांना बेड्या ठोकल्या आहेत. प्रेमसंबंधांमधील अडथळा दूर करण्यासाठी करण्यात आलेल्या या हत्येमुळे परिसरात भीतीचे वातावरण आहे.
बेळगाव: हॉटेल मालकाकडून महिला कर्मचाऱ्याचे लैंगिक शोषण
बेळगावमधील शेगाव शहरात माणुसकीला काळिमा फासणारी घटना समोर आली आहे. एका प्रसिद्ध हॉटेलच्या मालकाने आपल्याच महिला कर्मचाऱ्याचे अंघोळ करतानाचे फोटो आणि व्हिडिओ चोरून काढले. हे चित्रण व्हायरल करण्याची धमकी देत त्याने संबंधित महिलेवर वारंवार लैंगिक अत्याचार केले आणि तिला जातीवाचक शिवीगाळही केली. पीडित महिलेने धैर्याने पोलीस ठाण्यात तक्रार दिल्यानंतर, पोलिसांनी हॉटेल मालक ज्ञानेश्वर लिप्ते याच्यावर बलात्कार, विनयभंग आणि ॲट्रॉसिटी कायद्यांतर्गत गुन्हा दाखल करून त्याला अटक केली आहे. या घटनेमुळे शेगाव शहरात संतापाची लाट उसळली आहे.