कोलकाता,
mamata-banerjee : निवडणुकीनंतरच्या हिंसाचारावरील सुनावणीनंतर पश्चिम बंगालच्या माजी मुख्यमंत्री आणि तृणमूल काँग्रेसच्या प्रमुख ममता बॅनर्जी न्यायालयाच्या आवारातून बाहेर पडण्याचा प्रयत्न करत असताना कलकत्ता उच्च न्यायालयात गोंधळ उडाला. त्यांना पाहताच तेथे उपस्थित असलेल्या वकिलांच्या एका गटाने 'चोर, चोर' अशा घोषणा दिल्या.
ममता बॅनर्जी यांच्यासोबत न्यायालयात आलेले तृणमूल नेते आणि वकील कल्याण बॅनर्जी यांनी आरोप केला की, भाजपशी संबंधित वकिलांनी माजी मुख्यमंत्र्यांना त्रास देण्याचा प्रयत्न केला आणि पक्षाच्या कायदेशीर टीमला त्यांना सुरक्षितपणे बाहेर काढण्यासाठी संघर्ष करावा लागला.
ते म्हणाले, "न्यायालय हे कोणाला जाहीरपणे चोर किंवा दरोडेखोर म्हणण्याचे ठिकाण नाही. आपण विरोधी पक्षांच्या नेत्यांबद्दलही अशाच गोष्टी बोलू शकतो. माजी मुख्यमंत्री एका याचिकेवर युक्तिवाद करण्यासाठी न्यायालयात गेल्या होत्या आणि सुनावणी संपल्यानंतर आम्हाला बाहेर पडताना खूप अडचणी आल्या."
तृणमूलच्या सर्वेसर्वा ममता बॅनर्जी, माजी मंत्री चंद्रिमा भट्टाचार्य यांच्यासह, निवडणुकीनंतर झालेल्या कथित हिंसाचार आणि पक्षाच्या कार्यालयांवरील हल्ल्यांशी संबंधित खटल्यावर युक्तिवाद करण्यासाठी उच्च न्यायालयात हजर झाल्या. हा खटला तृणमूल काँग्रेसच्या वतीने वकील शिरसान्या बंडोपाध्याय यांनी दाखल केलेल्या जनहित याचिकेशी संबंधित आहे. या याचिकेत २०२६ च्या विधानसभा निवडणुकीचे निकाल जाहीर झाल्यानंतर पक्षाच्या कार्यालयांवर हल्ले आणि कार्यकर्त्यांवर हिंसाचार झाल्याचा आरोप करण्यात आला आहे.
याचिकाकर्त्यानुसार, निवडणुकीनंतर तृणमूल काँग्रेसच्या अनेक नेत्यांना आणि कार्यकर्त्यांना त्यांची घरे सोडण्यास कथितरित्या भाग पाडले गेले, तर इतरांवर "तृणमूल काँग्रेसशी संबंधित असल्यामुळे" हल्ला करण्यात आला. ही याचिका १२ मे रोजी कलकत्ता उच्च न्यायालयात दाखल करण्यात आली होती. या खटल्याची सुनावणी सरन्यायाधीश सुजॉय पॉल आणि न्यायमूर्ती पार्थसारथी सेन यांच्या खंडपीठासमोर झाली.