गिल-सुदर्शन जोडीचा महाविक्रम!

एकाच आयपीएल हंगामात ६००+ धावा!

    दिनांक :22-May-2026
Total Views |
अहमदाबाद,
gill-sudarshan-duos-record : आयपीएलचा १९वा हंगाम गुजरात टायटन्सचे फलंदाज शुभमन गिल आणि साई सुदर्शन यांच्यासाठी संस्मरणीय ठरला आहे. या हंगामात दोघांनीही चांगली कामगिरी केली असून, दोघांनीही आयपीएल २०२६ मध्ये ६०० धावांचा टप्पा ओलांडला आहे. साई सुदर्शन आणि शुभमन गिल ही जोडी दोन आयपीएल हंगामांमध्ये ६०० धावांचा टप्पा ओलांडणारी पहिली जोडी ठरली आहे. या दोन्ही फलंदाजांनी मागील हंगामातही ६०० धावा केल्या होत्या.
 
 
gill-sudarshan-duos-record
 
 
आयपीएलच्या इतिहासात एकाच संघाच्या दोन फलंदाजांनी एकाच हंगामात ६०० धावा करण्याच्या विक्रमाबाबत बोलायचे झाल्यास, रॉयल चॅलेंजर्स बंगळूरचे विराट कोहली आणि ख्रिस गेल यांची नावे यादीत अग्रस्थानी आहेत. गेल आणि कोहली यांनी २०१३ मध्ये पहिल्यांदा हा पराक्रम केला. त्यानंतर २०१६ मध्ये विराट कोहली आणि एबी डिव्हिलियर्स यांच्या जोडीने, आणि मग २०२३ मध्ये आरसीबीसाठी विराट कोहली आणि फॅफ डु प्लेसिस यांनी हा पराक्रम केला. या दोघांनी २०२३ मध्ये ६०० पेक्षा जास्त धावा केल्या.
 
ऋतुराज गायकवाड आणि फॅफ डु प्लेसिस यांनी २०२१ मध्ये चेन्नई सुपर किंग्स (CSK) साठी ६०० धावांचा टप्पा ओलांडला. तथापि, गुजरात टायटन्सचे दोन युवा फलंदाज, शुभमन गिल आणि साई सुदर्शन यांनी इतिहास रचला. या जोडीने केवळ २०२५ मध्येच हा टप्पा गाठला नाही, तर आयपीएल २०२६ मध्ये सलग दुसऱ्यांदा तो पूर्ण करून लीगच्या इतिहासात अशी कामगिरी केली, जी कोहली, डिव्हिलियर्स किंवा गेल यांसारख्या दिग्गज जोड्यांनाही जमली नव्हती.
 

आयपीएलच्या एका हंगामात एका संघासाठी ६०० पेक्षा जास्त धावा करणारे दोन वेगवेगळे फलंदाज
 
ख्रिस गेल आणि विराट कोहली (आरसीबी, २०१३)
विराट कोहली आणि एबी डिव्हिलियर्स (आरसीबी, २०१६)
ऋतुराज गायकवाड आणि फॅफ डु प्लेसिस (सीएसके, २०२१)
विराट कोहली आणि फॅफ डु प्लेसिस (आरसीबी, २०२३)
शुभमन गिल आणि साई सुदर्शन (जीटी, २०२५)
शुभमन गिल आणि साई सुदर्शन (जीटी, २०२६)
जीटी विरुद्ध सीएसके सामन्यात, गुजरात टायटन्सने प्रथम फलंदाजी करताना २० षटकांत ४ गडी गमावून २२९ धावा केल्या आणि चेन्नईसमोर विजयासाठी २३० धावांचे लक्ष्य ठेवले. या सामन्यात जीटीच्या तीन फलंदाजांनी अर्धशतके झळकावली. साई सुदर्शनने संघासाठी सर्वाधिक ८४ धावा केल्या, तर गिलने ६४ धावा केल्या. जोस बटलर २७ चेंडूंमध्ये ५७ धावांवर नाबाद राहिला.