पुणे
Bhore taluka crime राष्ट्रीय महिला आयोगाने महाराष्ट्रातील पुणे येथे एका ४ वर्षांच्या मुलीवर झालेल्या क्रूर अत्याचार आणि हत्येची दखल घेतली असून, या घटनेचे वर्णन 'भयानक' असे केले आहे. राष्ट्रीय महिला आयोगाने म्हटले आहे की, या घृणास्पद गुन्ह्यामुळे संताप निर्माण झाला आहे. यामुळे मुलींच्या सुरक्षेबाबतही गंभीर चिंता निर्माण झाली आहे.
या भयानक आणि अमानवीय कृत्याचा तीव्र निषेध करत, राष्ट्रीय महिला आयोगाने म्हटले आहे की, असे गुन्हे मुलांच्या हक्कांचे गंभीर उल्लंघन असून समाजाच्या सुरक्षेवर प्रश्नचिन्ह निर्माण करतात. आयोगाच्या अध्यक्षा विजया किशोर रहाटकर यांनी राष्ट्रीय बाल हक्क संरक्षण आयोगाला या प्रकरणाची तात्काळ दखल घेण्याची, तपासावर देखरेख ठेवण्याची आणि गुन्हेगारांना कठोरतम शिक्षा सुनिश्चित करण्यासाठी आवश्यक कारवाई करण्याची विनंती केली आहे.
पीडितेच्या कुटुंबाला Bhore taluka crime तात्काळ मदत आणि नुकसान भरपाई देणे, पॉक्सो कायद्याअंतर्गत वेळेवर आरोपपत्र दाखल करणे आणि जलदगती न्यायालयात त्वरित सुनावणी सुनिश्चित करणे यावरही भर देण्यात आला आहे. राष्ट्रीय महिला आयोगाने म्हटले आहे की, प्रत्येक मुलीची सुरक्षा आणि न्याय सुनिश्चित करणे हे त्यांचे सर्वोच्च प्राधान्य आहे.१ मे रोजी, पुण्यातील भोर तालुक्यात एका ६५ वर्षीय व्यक्तीने ४ वर्षांच्या मुलीवर भीषण बलात्कार करून तिची हत्या केली. सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये तो नराधम मुलीला एका गोठ्यात घेऊन जाताना दिसत आहे. त्याने गोठ्यात तिच्यावर निर्घृणपणे अत्याचार केले आणि नंतर दगडाने चिरडून तिची हत्या केली. पुरावा नष्ट करण्यासाठी, त्याने मुलीला शेणाच्या ढिगाऱ्याखाली लपवले.