नवी दिल्ली,
pm-modi-to-lam-meeting : व्हिएतनामचे राष्ट्राध्यक्ष तो लाम तीन दिवसांच्या भारत दौऱ्यावर आले असून त्यांनी हैदराबाद हाऊसमध्ये पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेतली. या भेटीत दोन्ही नेत्यांमध्ये द्विपक्षीय संबंध अधिक मजबूत करण्यावर चर्चा झाली.
पंतप्रधान मोदी यांनी सांगितले की भारत आणि व्हिएतनाममधील संबंध गेल्या काही वर्षांत वेगाने विकसित झाले आहेत. व्यापार, तंत्रज्ञान आणि पर्यटन क्षेत्रात दोन्ही देशांमधील सहकार्य वाढले असून दोन्ही देश आता अधिक मजबूत भागीदारीकडे वाटचाल करत आहेत.
यावेळी बौद्ध सांस्कृतिक वारसा, प्राचीन चंपा सभ्यता आणि डिजिटल संरक्षण यावरही चर्चा झाली. मोदी यांनी सांगितले की दोन्ही देश सांस्कृतिक वारसा पुढील पिढ्यांसाठी जतन करण्यासाठी एकत्र काम करतील.
राष्ट्राध्यक्ष तो लाम यांचे भारतात आगमन झाल्यानंतर त्यांचे बोधगया येथे महाबोधी मंदिरात स्वागत करण्यात आले. त्यानंतर ते दिल्ली येथे पोहोचले जिथे त्यांचे औपचारिक स्वागत करण्यात आले.
या दौऱ्यात संरक्षण, व्यापार, गुंतवणूक आणि प्रादेशिक सुरक्षेसह अनेक महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर चर्चा होणार आहे. तसेच भारत-व्हिएतनाम आर्थिक संबंध अधिक मजबूत करण्यावरही भर दिला जाणार आहे.
दोन्ही देशांतील जुने सांस्कृतिक आणि ऐतिहासिक संबंध आता आधुनिक सामरिक भागीदारीत रूपांतरित झाले असून हा दौरा त्याला आणखी गती देणारा ठरणार आहे.