नवी दिल्ली,
mehidy-hasan-miraz-injury : शेरे बांगला स्टेडियमवर खेळल्या गेलेल्या दुसऱ्या एकदिवसीय सामन्यात ऑस्ट्रेलियाला ५ गडी राखून पराभूत करून बांगलादेशने इतिहास रचला. हा बांगलादेशचा पहिला द्विपक्षीय मालिका विजय होता. या दोन संघांमधील पहिला एकदिवसीय सामना १९९० मध्ये खेळला गेला होता आणि बांगलादेशने ३६ वर्षांनंतर ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध आपला पहिला एकदिवसीय मालिका विजय नोंदवला. सामन्यात विजयी षटकार मारणारा बांगलादेशचा कर्णधार मेहिदी हसन मिराज सामन्यानंतर लगेचच रुग्णालयात गेला, अशी माहिती सामन्यानंतर नाझमुल होसेन शांतो यांनी दिली.
खरं तर, दुसरा एकदिवसीय सामना जिंकण्यासाठी बांगलादेशला ४२ षटकांत १८८ धावांचे लक्ष्य गाठायचे होते. प्रत्युत्तरात फलंदाजी करताना, वेगवान गोलंदाज नॅथन एलिसच्या एका जोरदार बाउन्सरने बांगलादेशचा कर्णधार मेहिदी हसन मिराजच्या डोक्याला दुखापत झाली. यानंतर, मैदानावरच त्याची डोक्याला झालेल्या दुखापतीची तपासणी (कन्कशन टेस्ट) करण्यात आली आणि त्याला स्ट्रेचरवरून बाहेर नेण्यात आले. ही घटना डावाच्या ३४ व्या षटकात घडली. दुखापत होऊनही, मेहिदी हसन खेळपट्टीवर टिकून राहिला आणि नाबाद २२ धावा करून संघाला ऐतिहासिक एकदिवसीय मालिका विजय मिळवून दिला. त्यानंतर त्याला तातडीने रुग्णालयात नेण्यात आले.
बांग्लादेश संघाच्या फिजिओने पुष्टी केली आहे की, सामन्यादरम्यान मिराजला डोक्याला दुखापत झाली आहे. परिणामी, त्याला वैद्यकीय निरीक्षण आणि आवश्यक चाचण्यांसाठी २४ तास रुग्णालयात ठेवण्यात येईल. तथापि, डॉक्टरांनी सांगितले आहे की तो आता पूर्णपणे धोक्याबाहेर असून त्याची प्रकृती चांगली आहे. तो रुग्णालयात असल्याने, सामन्यानंतर झालेल्या बक्षीस वितरण समारंभात नाझमुल होसेन शांतोने त्याची जागा घेतली. मिराज तिसऱ्या एकदिवसीय सामन्यासाठी तंदुरुस्त असेल की नाही हे पाहणे उत्सुकतेचे ठरेल.
सामन्याबाबत बोलायचे झाल्यास, पावसामुळे सामना प्रत्येकी ४२ षटकांचा करण्यात आला. नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करणाऱ्या ऑस्ट्रेलियाने ४२ षटकांत ८ गडी गमावून १८७ धावा केल्या. कांगारू संघाच्या दोन्ही फलंदाजांनी अर्धशतके झळकावली. मार्नस लॅबुशेनने ८५ चेंडूंमध्ये नाबाद ५५ धावांची खेळी केली. झेवियर बार्टलेटने ४८ चेंडूंमध्ये ५२ धावा केल्या. प्रत्युत्तरात, बांगलादेशने ३५ षटकांत ५ गडी राखून हे लक्ष्य पूर्ण केले. संघाकडून सौम्या सरकारने सर्वाधिक ४२ धावा केल्या. शांतोने ४१ आणि तौहीद हृदोयने नाबाद ४० धावा केल्या.