नवी दिल्ली,
west-indies-test-squad-announced : वेस्ट इंडिज क्रिकेट संघासाठी एक महत्त्वपूर्ण बातमी आहे. क्रिकेट वेस्ट इंडिजने श्रीलंकेविरुद्धच्या कसोटी मालिकेसाठी संघाची घोषणा केली आहे. २५ जूनपासून सुरू होणाऱ्या दोन सामन्यांच्या कसोटी मालिकेसाठी १५ सदस्यीय संघाची निवड करण्यात आली आहे. वेगवान गोलंदाज अल्झारी जोसेफ आणि शमर जोसेफ यांचे कसोटी मालिकेसाठी वेस्ट इंडिज संघात पुनरागमन झाले आहे. यष्टीरक्षक-फलंदाज जोशुआ डा सिल्वा आणि अमीर जांगू यांनाही संघात परत बोलावण्यात आले आहे.
गेल्या वर्षीच्या अखेरीस दुखापतीमुळे अल्झारी आणि शमर दोघेही भारत आणि न्यूझीलंडमधील वेस्ट इंडिजचे कसोटी सामने खेळू शकले नव्हते. ते शेवटचे २०२५ मध्ये ऑस्ट्रेलियाच्या कॅरिबियन दौऱ्यात या फॉरमॅटमध्ये खेळले होते. त्यांच्या पुनरागमनामुळे वेगवान गोलंदाजीचे आक्रमण आणखी मजबूत झाले आहे, ज्यात केमार रोच आणि जेडन सील्स यांचाही समावेश आहे.
यष्टीरक्षक-फलंदाजाचे पुनरागमन
वेस्ट इंडिजने डा सिल्वालाही संघात परत बोलावले आहे. देशांतर्गत हंगामातील उत्कृष्ट कामगिरीनंतर त्याच्यावर पुन्हा यष्टीरक्षणाची जबाबदारी सोपवण्यात आली आहे. या २७ वर्षीय खेळाडूने नुकत्याच झालेल्या वेस्ट इंडिज चॅम्पियनशिपमध्ये सात डावांत एकूण ४१३ धावा केल्या आणि तो स्पर्धेतील सर्वाधिक धावा करणारा फलंदाज ठरला. तो टेविन इमलाचची जागा घेणार आहे. इमलाचने गेल्या डिसेंबरमध्ये न्यूझीलंडमध्ये यष्टीरक्षण केले होते, परंतु त्या मालिकेत तो सहा डावांत केवळ ८१ धावाच करू शकला. त्याऐवजी, १८ ते २१ जून दरम्यान कूलिज येथे श्रीलंकेविरुद्ध होणाऱ्या चार दिवसीय सराव सामन्यासाठी इमलाचला वेस्ट इंडिज सिलेक्ट इलेव्हनचा कर्णधार म्हणून नियुक्त करण्यात आले आहे.
जानेवारी २०२५ मध्ये मुलतान येथे पाकिस्तानविरुद्ध आपला एकमेव कसोटी सामना खेळल्यानंतर जनागू कसोटी संघात पुनरागमन करत आहे. या डावखुऱ्या फलंदाजाने देशांतर्गत हंगामात चांगली कामगिरी केली. त्याने सात डावांत ४११ धावा केल्या आणि चॅम्पियनशिपमधील सर्वाधिक धावा करणाऱ्यांच्या यादीत दा सिल्वाच्या मागे दुसऱ्या स्थानावर राहिला.
दोन्ही कसोटी सामने एकाच मैदानावर खेळवले जातील
संघातील अनेक सदस्य सध्या अँटिग्वा येथे एका उच्च-कार्यक्षमता शिबिरात सहभागी झाले आहेत, जे १२ जून रोजी सुरू झाले असून २२ जूनपर्यंत चालेल. श्रीलंकेविरुद्ध नुकत्याच संपलेल्या एकदिवसीय मालिकेत खेळलेले खेळाडू १५ जून रोजी या कार्यक्रमात सामील झाले. ही मालिका २०२५-२७ च्या जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपचा एक भाग आहे, ज्यामध्ये वेस्ट इंडिज संघ आपल्या सुरुवातीच्या आठ सामन्यांपैकी सात सामन्यांत पराभूत झाल्यानंतर सध्या ९व्या स्थानावर आहे. पहिला कसोटी सामना २५ ते २९ जून दरम्यान नॉर्थ साउंड येथे खेळला जाईल, तर दुसरा कसोटी सामना त्याच ठिकाणी ३ ते ७ जुलै दरम्यान खेळला जाईल.
श्रीलंकेविरुद्धच्या कसोटी मालिकेसाठी वेस्ट इंडिज संघ: रोस्टन चेस (कर्णधार), जोमेल वारिकन (उप-कर्णधार), जॉन कैंपबेल, टैगनारिन चंद्रपॉल, जोशुआ डा सिल्वा (विकेटकीपर), जस्टिन ग्रीव्स, कावेम हॉज, शे होप, अमीर जांगू, अल्जारी जोसेफ, शमार जोसेफ, ब्रैंडन किंग, एंडरसन फिलिप, केमार रोच, जेडन सील्स.