भिवंडी,
bhiwandi-fire : मुंबई-नाशिक महामार्गालगत असलेल्या भिवंडी येथील गोदामांच्या परिसरात एक अत्यंत भीषण आग लागल्याची दुर्घटना घडली आहे. या महामार्गावरील टायर आणि लाकडांची मोठी गोदामे तसेच बाजूला असलेली अनेक दुकाने या आगीच्या भक्ष्यस्थानी पडली आहेत. आगीची तीव्रता इतकी मोठी होती की, काही वेळातच संपूर्ण परिसर काळ्या धुराच्या प्रचंड लोटांनी वेढला गेला, ज्यामुळे महामार्गावरील वाहतुकीवरही याचा मोठा परिणाम झाला.
लाकडे आणि टायरमुळे आग भडकली
मिळालेल्या प्राथमिक माहितीनुसार, एका गोदामातून सुरू झालेली आग वाऱ्यामुळे आणि आतमध्ये असलेल्या ज्वलनशील वस्तूंमुळे वेगाने पसरली. टायर आणि सुके लाकूड मोठ्या प्रमाणावर साठवून ठेवलेले असल्याने आगीने रौद्ररूप धारण केले आणि लगतच्या अनेक दुकानांना आपल्या विळख्यात घेतले. आगीची माहिती मिळताच स्थानिक नागरिकांमध्ये आणि दुकानदारांमध्ये एकच पळापळ व घबराट निर्माण झाली होती.
अग्निशामक दलाचे शर्थीचे प्रयत्न
घटनेची माहिती मिळताच अग्निशामक दलाच्या अनेक गाड्या तातडीने घटनास्थळी दाखल झाल्या. आग विझवण्यासाठी आणि ती आजूबाजूच्या इतर रहिवासी किंवा व्यावसायिक भागांत पसरू नये यासाठी अग्निशामक दलाच्या जवानांनी शर्थीचे प्रयत्न सुरू केले.
या दुर्घटनेत सुदैवाने अद्याप कोणतीही जीवितहानी झाल्याचे वृत्त नाही, मात्र कोट्यवधी रुपयांचे सामान जळून खाक झाल्याने व्यापाऱ्यांचे मोठे आर्थिक नुकसान झाले आहे. आग नेमकी कशामुळे लागली, याचे कारण अद्याप समजू शकलेले नाही.