जर्मनीतील स्टेड येथे गोळीबार; पाच जण ठार

एका हल्लेखोराला अटक

    दिनांक :29-Jun-2026
Total Views |
बर्लिन,
shooting-at-the-stade-in-germany : जर्मनीतील स्टेड शहरात सोमवारी गोळीबाराची घटना घडली. या गोळीबारात पाच जण ठार झाल्याचे वृत्त आहे. तथापि, गोळीबारामागील हेतू किंवा स्वरूपाबद्दल अद्याप कोणतीही माहिती जाहीर करण्यात आलेली नाही. पोलीस घटनास्थळी दाखल झाले असून त्यांनी परिसर सील केला आहे. अधिकाऱ्यांनी लोकांना त्या परिसरात न जाण्याचे आवाहन केले आहे. पोलीस सध्या या घटनेचा तपास करत आहेत. आतापर्यंत एका संशयिताला अटक करण्यात आली आहे.
 

shooting 
 
 
 
एका संशयिताला अटक
 
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, उत्तर जर्मनीतील स्टेड शहरात सोमवारी झालेल्या गोळीबारात पाच जण ठार झाले. जर्मन वृत्तसंस्था डीपीएने पोलिसांच्या हवाल्याने म्हटले आहे की, एका संशयिताला अटक करण्यात आली आहे. पोलिसांनी सांगितले की, हा गोळीबार एका युवा केंद्राजवळ झाला आणि ते शहराच्या केंद्राच्या दक्षिणेकडील डँकर्सस्ट्रासे या रस्त्यावर एक मोठी मोहीम राबवत आहेत. नेमके काय घडले किंवा पीडित कोण होते, याबद्दल तात्काळ कोणतीही माहिती उपलब्ध झाली नाही. सुमारे ५०,००० लोकसंख्या असलेले स्टेड शहर हॅम्बर्गपासून सुमारे ४० किलोमीटर (२५ मैल) अंतरावर आहे.
 
पोलिसांनी परिसर सील केला
 
सध्या, पोलीस अधिकाऱ्यांनी लोकांना त्या परिसरात जाणे टाळण्याचे आणि या मोहिमेदरम्यान आपत्कालीन सेवांच्या सूचनांचे पालन करण्याचे आवाहन केले आहे. पोलिसांनी सांगितले की गोळीबारामागील हेतू अद्याप अज्ञात आहे आणि तपास अधिकारी त्याचे कारण शोधण्याचा प्रयत्न करत आहेत. पोलिसांनी परिसर सील केला असून, न्यायवैद्यक पथके घटनास्थळाची तपासणी करत आहेत. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, तपास जसजसा पुढे जाईल, तसतशी पीडितांची ओळख आणि गोळीबाराच्या सभोवतालच्या परिस्थितीसह अधिक माहिती प्रसिद्ध केली जाईल.
 
जर्मनीमधील अलीकडील घटना
 
सोमवारची गोळीबाराची घटना ही गेल्या दोन वर्षांत जर्मनीमध्ये झालेल्या अनेक मोठ्या हिंसक घटनांनंतर घडली आहे. यापूर्वी, फेब्रुवारी २०२५ मध्ये, माजी बॉक्सर बेसार निमानी यांच्या हत्येच्या खटल्यादरम्यान बीलेफेल्ड येथील न्यायालयाजवळ गोळीबार झाला होता, ज्यात चार जण जखमी झाले होते. दोन संशयितांना ताब्यात घेण्यात आले असून, हा गोळीबार चालू असलेल्या न्यायालयीन खटल्याशी संबंधित होता का, याचा तपास पोलीस करत आहेत.
 
यापूर्वी, डिसेंबर २०२४ मध्ये, सौदीमध्ये जन्मलेल्या एका मानसोपचारतज्ज्ञाने मॅग्डेबर्ग येथील गर्दीच्या ख्रिसमस मार्केटमध्ये भाड्याची गाडी घुसवून सहा जणांना ठार केले आणि शेकडो लोकांना जखमी केले. नंतर संशयिताला जन्मठेपेची शिक्षा सुनावण्यात आली. जर्मन अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, हल्लेखोर इस्लामविरोधी विचारांचा आणि उजव्या विचारसरणीचा समर्थक होता. स्टेडमधील अलीकडील गोळीबारामुळे सार्वजनिक सुरक्षेबद्दल पुन्हा एकदा चिंता वाढली आहे, तर पोलीस या हल्ल्यामागील हेतूचा तपास करत आहेत.