SRHच्या दुर्लक्षाला ओंकारच्या हॅट्ट्रिकने चोख जवाब

    दिनांक :04-Jun-2026
Total Views |
मुंबई,
omkar-tarmale : मुंबई टी२० लीगचा नवीन हंगाम १ जून रोजी सुरू झाला, ज्यामध्ये असे अनेक खेळाडू आहेत जे विविध आयपीएल संघांचा भाग होते, पण त्यांना एकाही सामन्यात खेळण्याची संधी मिळाली नाही. असेच एक नाव आहे २३ वर्षीय वेगवान गोलंदाज ओंकार तरमले, जो आयपीएल २०२६ साठी सनरायझर्स हैदराबाद संघाचा भाग होता, पण संपूर्ण हंगाम बेंचवरच बसून राहिला. आता मुंबई टी२० लीगमध्ये ईगल ठाणे स्ट्रायकर्सकडून खेळताना, ओंकार तरमलेने आकाश टायगर्स एमडब्ल्यूएसविरुद्ध आपल्या पहिल्याच षटकात हॅट-ट्रिक घेऊन सर्वांच्या अपेक्षांना उत्तर दिले आहे. मुंबई टी२० लीगच्या इतिहासात ही कामगिरी करणारा ओंकार तरमले हा केवळ दुसरा गोलंदाज आहे.
 

omkar-tarmale 
 
 
 
ओंकारने वरुण, आकाश आणि अजित यांना बाद केले.
 
वानखेडे स्टेडियमवर आकाश टायगर्स एमडब्ल्यूएसविरुद्ध खेळल्या जाणाऱ्या सामन्यात, ईगल ठाणे स्ट्रायकर्सने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. पहिल्या दोन षटकांत त्यांना एकही विकेट घेता आली नाही. ईगल ठाणे स्ट्रायकर्सचा कर्णधार आणि अष्टपैलू खेळाडू शार्दुल ठाकूरने तिसरे षटक ओंकार तरमलेकडे सोपवले, ज्याने दुसऱ्याच चेंडूवर वरुण लवांदेला १० धावांवर बाद केले. त्यानंतर ओंकारने पुढच्याच चेंडूवर आकाश आनंदला बाद केले आणि मग अजित यादवला पायचीत (LBW) करून आपली हॅट-ट्रिक पूर्ण केली. ओंकारने चार षटकांत केवळ २० धावा दिल्या आणि तीन बळीही घेतले.
 
ओंकार तरमले कोण आहे?
 
ओंकार तरमलेबद्दल बोलायचे झाल्यास, तो देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये मुंबईकडून खेळतो आणि आयपीएल २०२६ हंगामात सनरायझर्स हैदराबाद संघाचा भाग होता. सनरायझर्स हैदराबादने त्याला आयपीएल २०२६ च्या खेळाडूंच्या लिलावात ३० लाख रुपयांना विकत घेतले होते, परंतु सुरुवातीच्या सामन्यांमध्ये तो अनफिट असल्यामुळे, फिट झाल्यानंतर त्याला एकाही सामन्यात खेळण्याची संधी मिळाली नाही. आतापर्यंत ओंकार तरमलेने दोन प्रथम-श्रेणी आणि चार लिस्ट-ए सामने खेळले आहेत. त्याने प्रथम-श्रेणी क्रिकेटमध्ये पाच आणि लिस्ट-ए क्रिकेटमध्ये चार बळी घेतले आहेत. ओंकारने मुंबई टी२० लीगच्या दुसऱ्या हंगामाची सुरुवात उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये केली असून, वांद्रे ब्लास्टर्सविरुद्धच्या सलामीच्या सामन्यात त्याने चार षटकांत २८ धावा देऊन तीन बळी घेतले. हा सामना त्याच्या संघाने नंतर नऊ गडी राखून एकतर्फी जिंकला.