नवी दिल्ली,
IND vs AFG : प्रत्येक क्रिकेटपटूचे स्वप्न असते की, जेव्हा तो राष्ट्रीय संघात पदार्पण करेल, तो ऐतिहासिक क्षण पाहण्यासाठी त्याचे कुटुंब स्टेडियममध्ये उपस्थित असावे. असाच एक अनुभव राजस्थानचा युवा फिरकीपटू मानव सुथारसोबत घडला, पण या कथेला एक भावनिक वळण मिळाले. वडील जगदीश सुथार आपल्या मुलाचे कसोटी पदार्पण पाहण्यासाठी कुटुंबासह मुल्लानपूरला गेले होते, पण सामना सुरू झाल्यावर ते घरी परतले. यामागे एक विचित्र अस्वस्थता आणि एक कौटुंबिक अंधश्रद्धा होती. कुटुंबाने मानव सुथारचे पदार्पण पाहिले, पण जेव्हा त्याची पहिली विकेट घेण्याची संधी आली, तेव्हा ते स्टेडियममध्ये उपस्थित नव्हते.
खरोखरच, मानव सुथारने मुल्लानपूर येथील महाराजा यादवेंद्र सिंग आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट स्टेडियमवर अफगाणिस्तानविरुद्ध आपले कसोटी पदार्पण अविस्मरणीय केले. राजस्थानच्या या २३ वर्षीय फिरकीपटूने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधील आपल्या चौथ्याच चेंडूवर विकेट घेऊन इतिहास रचला. अब्दुल मलिकची विकेट घेऊन मानव सुथारने एक विशेष विक्रमही रचला. आपल्या कसोटी पदार्पणाच्या पहिल्याच षटकात बळी घेणारा तो आठवा भारतीय खेळाडू ठरला.
पहिल्याच षटकात गडी बाद
कर्णधार शुभमन गिल आणि केएल राहुल यांच्या शतकांमुळे भारताने पहिल्या डावात ५६४/८ धावांवर आपला डाव घोषित केला. त्यानंतर कर्णधाराने अफगाणिस्तानच्या डावाच्या सहाव्या षटकात मानव सुथारकडे चेंडू सोपवला. या युवा फिरकीपटूने आपल्या कर्णधाराचा विश्वास सार्थ ठरवत अब्दुल मलिकला बाद करून भारताला पहिले यश मिळवून दिले. मोहम्मद सिराजने त्याला शॉर्ट फाइन लेगला झेलबाद केले. मानवच्या विकेटनंतर भारतीय संघाने जल्लोष केला, पण त्यावेळी त्याचे आई-वडील स्टेडियमवर उपस्थित नव्हते. खरे तर, त्याला कसोटी कॅप मिळाल्यानंतर त्याचे कुटुंब घरी परतले होते.
कुटुंबाने एक मोठी संधी गमावली
पीटीआयच्या वृत्तानुसार, मानव सुथारचे वडील, जगदीश सुथार यांनी सांगितले की, ते आपल्या मुलाचा पदार्पणाचा सामना पाहण्यासाठी पत्नी आणि मुलगी मानसीसोबत मुल्लानपूरला गेले होते. ते म्हणाले की, त्याला कसोटी कॅप मिळताना पाहणे हा त्यांच्या आयुष्यातील सर्वात खास क्षण होता. त्यांना ती भावना शब्दांत व्यक्त करता आली नाही. "पण आज आम्ही घरी परतलो कारण स्टेडियममध्ये बसून त्याला खेळताना पाहताना आम्ही खूप घाबरलो होतो. थोडी अंधश्रद्धाही होती." दुसऱ्या दिवसाचा खेळ संपला तेव्हा अफगाणिस्तानची धावसंख्या ५ गडी बाद ११३ होती आणि ते भारतापेक्षा ४५१ धावांनी मागे होते.