नवी दिल्ली,
shreyas-iyer : श्रेयस अय्यरच्या नेतृत्वाखाली भारतीय संघाला सलग दुसऱ्यांदा टी-२० आंतरराष्ट्रीय मालिकेत पराभवाला सामोरे जावे लागले आहे. इंग्लंडविरुद्धच्या पाच सामन्यांच्या टी-२० आंतरराष्ट्रीय मालिकेतील चौथ्या सामन्यात भारतीय संघाला नऊ गडी राखून एकतर्फी पराभव पत्करावा लागला. ब्रिस्टल येथे खेळल्या गेलेल्या मालिकेतील चौथ्या सामन्यात, भारतीय संघाने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजी करताना २० षटकांत सात गडी गमावून १५८ धावा केल्या. त्यानंतर इंग्लंडने केवळ एक गडी गमावून १३.५ षटकांत हे लक्ष्य पूर्ण केले. यासह, भारतीय संघाने जवळपास १२ वर्षांनंतर इंग्लंडविरुद्धची टी-२० आंतरराष्ट्रीय मालिका गमावली आहे. मालिका पराभवानंतर, भारतीय संघाचा कर्णधार श्रेयस अय्यरने संघातील तरुण खेळाडू आणि संघातील सध्या सुरू असलेला स्थित्यंतराचा टप्पा ही पराभवाची मुख्य कारणे असल्याचे सांगितले.
हा बदलाचा काळ आहे आणि आमच्याकडून अनेक चुका होतील
ब्रिस्टलमध्ये खेळल्या गेलेल्या टी२० आंतरराष्ट्रीय सामन्यातील मानहानिकारक पराभव आणि मालिका गमावल्यानंतर श्रेयस अय्यर आपल्या निवेदनात म्हणाला, "हा बदलाचा काळ आहे आणि आमच्याकडून अनेक चुका होतील." अनेक तरुण खेळाडू या परिस्थितीत पहिल्यांदाच खेळत आहेत. त्यामुळे, परदेशी परिस्थितीशी जुळवून घेणे आणि ती समजून घेणे किती महत्त्वाचे आहे, हे चुकांमुळे त्यांना नक्कीच समजेल. आपल्या चुकांमधून लवकर शिकणे महत्त्वाचे आहे, जेणेकरून संघाला त्याचा फायदा होईल. मला खात्री आहे की संघात लवकर शिकणारे खेळाडू आहेत, जे स्वतःचे मूल्यांकन करतील आणि पुढच्या सामन्यात अधिक मजबूतपणे कसे पुनरागमन करायचे हे ठरवतील.
या सामन्यात आम्ही खूप कमी धावा केल्या
ब्रिस्टल टी२० मधील पराभवाबाबत बोलताना, श्रेयस अय्यरने १५८ धावांचे कमी लक्ष्य हे प्रमुख कारण असल्याचे सांगितले. तो म्हणाला, "आम्ही १५८ धावा खूप कमी केल्या आणि त्या खूप लवकर पूर्ण केल्या. जेव्हा आम्ही गोलंदाजीसाठी मैदानात उतरलो, तेव्हा मी माझ्या गोलंदाजांना शक्य तितके मिडल स्टंप आणि अप्पर लेग स्टंपच्या दिशेने गोलंदाजी करण्यास सांगितले, कारण तिथून फटके मारणे आणि चौकार मारणे खूप कठीण होते. त्यामुळे, मला वाटते की आम्ही आमच्या योजनांची योग्य अंमलबजावणी करण्यात थोडे कमी पडलो." "अर्थात, मी माझ्या कामगिरीवर आनंदी आहे, पण जर त्याचा परिणाम विजयात होत नसेल, तर त्याला काही अर्थ नाही. त्यामुळे मी निराश आहे, कारण जेव्हाही मी खेळतो, तेव्हा मला चांगली कामगिरी करून संघाचा विजय निश्चित करायचा असतो, पण आजचा दिवस आमचा नव्हता. आम्ही आमच्या पुढच्या सामन्याची आतुरतेने वाट पाहत आहोत."