रावळपिंडी,
pakistan-cricket : पाकिस्तान आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील आगामी दोन सामन्यांच्या कसोटी मालिकेपूर्वी पाकिस्तानी संघात मोठे बदल पाहायला मिळत आहेत. पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने कसोटी संघाच्या कर्णधारपदाची धुरा पुन्हा एकदा बाबर आझम याच्याकडे सोपवली आहे. या निर्णयानंतर माजी कर्णधार शान मसूद याच्या भविष्याबाबत चर्चा सुरू असतानाच, संघाचे मुख्य प्रशिक्षक सरफराज अहमद यांनी मसूदचे जोरदार समर्थन केले आहे.
दुखापतीतून पुनरागमन आणि सकारात्मक दृष्टिकोन
काही काळापूर्वी पायाच्या स्नायूंच्या दुखापतीमुळे त्रस्त असलेला शान मसूद आता पूर्णपणे बरा झाला आहे. मुख्य प्रशिक्षक सरफराज अहमद यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, मसूदने त्याच्या पुनर्वसनाच्या काळात अत्यंत व्यावसायिकता आणि सकारात्मक दृष्टिकोन दाखवला आहे. गेल्या काही आठवड्यांत त्याच्या तंदुरुस्तीमध्ये कमालीची सुधारणा झाली असून तो आता आगामी मालिकेसाठी पूर्णपणे सज्ज आहे.
कर्णधारपद नसले तरी महत्त्व कायम
सरफराज अहमद यांनी स्पष्ट केले की, खेळाडूच्या कारकिर्दीत फॉर्मात चढ-उतार येणे स्वाभाविक आहे. शान मसूद हा एक अत्यंत अनुभवी आणि हुशार क्रिकेटपटू आहे. त्याचे संघातील महत्त्व केवळ कर्णधारपदापुरते मर्यादित नाही. त्याने यापूर्वी कर्णधार म्हणून संघात योगदान दिले आहे आणि आता कर्णधारपद नसतानाही एक खेळाडू म्हणून तो संघात महत्त्वाची भूमिका बजावेल, असा विश्वास सरफराज यांनी व्यक्त केला. मसूदचा अनुभव आणि खेळाची समज संघासाठी अत्यंत मोलाची ठरेल.
बाबर आझमच्या पुनरागमनाचे स्वागत
यासोबतच, सरफराज अहमद यांनी बाबर आझमची पुन्हा एकदा कसोटी संघाचा कर्णधार म्हणून निवड झाल्याबद्दल त्याचे अभिनंदन केले. बाबरकडे कर्णधारपदाचा मोठा अनुभव असून त्याच्या नेतृत्वाखाली पाकिस्तानचा कसोटी संघ आगामी वेस्ट इंडिज आणि इंग्लंड दौऱ्यावर चांगली कामगिरी करेल, अशी आशा त्यांनी व्यक्त केली. तसेच १६ सदस्यांच्या संघामधील प्रत्येक खेळाडू गुणवत्तेच्या जोरावर निवडला गेला असून, परिस्थितीनुसार सर्वोत्तम अंतिम अकरा खेळाडू मैदानात उतरवले जातील, असेही त्यांनी स्पष्ट केले.