जमिनीच्या व्यवहारात व्यापाऱ्याची १.०६ कोटींनी फसवणूक

- ; एकाच कुटुंबातील चौघांविरुद्ध गुन्हा

    दिनांक :23-Jul-2026
Total Views |
अनिल कांबळे,
नागपूर, 
trader-defrauded-in-land-deal : जमिनीच्या खरेदी व्यवहाराच्या नावाखाली राईस मिल मालकाची तब्बल १.०६ कोटी रुपयांची फसवणूक केल्याप्रकरणी पोलिसांनी एकाच कुटुंबातील चौघांविरुद्ध फसवणूक, बनावट कागदपत्रे तयार करणे आणि विश्वासघाताचे गुन्हे दाखल केले आहेत. या प्रकरणामुळे शहरातील मोठ्या आर्थिक व्यवहारांमध्ये पुन्हा एकदा खळबळ उडाली आहे.
 
 
jmlk
 
तक्रारदार हे नागपूरमधील राईस मिल व्यवसायिक असून, आरोपींनी त्यांना आकर्षक अटींवर जमीन विकण्याचे आमिष दाखवले. त्यानुसार त्यांनी टप्प्याटप्प्याने एकूण १.०६ कोटी रुपये आरोपींना दिले. मात्र, व्यवहार पूर्ण करण्याऐवजी आरोपींनी कथितरित्या बनावट कागदपत्रांचा आधार घेत तक्रारदाराची फसवणूक केली.
 
 
 
तक्रारदाराने अनेकदा जमीन हस्तांतरित करण्याची किंवा दिलेली रक्कम परत करण्याची मागणी केली. मात्र आरोपींनी टाळाटाळ केल्याने अखेर त्यांनी पोलिसांकडे धाव घेतली. प्राथमिक चौकशीत फसवणुकीचे स्वरूप स्पष्ट झाल्यानंतर पोलिसांनी संबंधित चौघांविरुद्ध भारतीय न्याय संहितेतील फसवणूक, बनावट कागदपत्रे तयार करणे, त्यांचा वापर करणे आणि गुन्हेगारी कट रचल्यासह विविध कलमांखाली गुन्हा नोंदविला आहे.तपासादरम्यान व्यवहाराशी संबंधित कागदपत्रे, आर्थिक व्यवहारांची माहिती तसेच बँक खात्यांची पडताळणी केली जाणार असल्याचे पोलिसांनी सांगितले. या प्रकरणात आरोपींनी इतर कोणाचीही अशाच प्रकारे फसवणूक केली आहे का, याचाही तपास सुरू आहे.पोलिसांकडून संबंधित दस्तऐवजांची छाननी सुरू असून, व्यवहारातील पैशांचा मागोवा घेण्याचे कामही सुरू असल्याची माहिती तपास अधिकाऱ्यांनी दिली