डंडोनल्ड लिंक्स
golfe diksha-dagar स्कॉटलंड येथे सुरू असलेल्या महिला स्कॉटिश ओपन गोल्फ स्पर्धेत दुसऱ्या फेरीत भारतीय गोल्फपटू दीक्षा डागरने 'वन-ओव्हर ७३' (एक स्ट्रोक जास्त) अशी कामगिरी नोंदविली आणि ती स्पर्धेच्या पुढील टप्प्यासाठी पात्र ठरणारी एकमेव भारतीय ठरली.
golfe diksha-dagar ७४ आणि ७३ अशा फेऱ्यांनंतर तिची एकूण गुणसंख्या '३-ओव्हर' (पारापेक्षा ३ स्ट्रोक जास्त) इतकी आहे आणि ती संयुक्तपणे ३५ व्या स्थानावर आहे; स्पर्धेतील अजून दोन फेऱ्या शिल्लक आहेत. प्रणवी उर्स (८४-७१) हिच्या दोन फेऱ्यांमधील कामगिरीत १३ स्ट्रोक्सचा फरक होता; ती '११-ओव्हर'वर राहिली आणि तिला 'कट' गाठता आला नाही. तसेच अवनी प्रशांत (८०-७७) हिलाही 'कट' गाठण्यात अपयश आले.
golfe diksha-dagar या स्पर्धेत 'कट'ची रेषा '+६' वर निश्चित झाली आणि ६५ खेळाडूंनी अंतिम टप्प्यातील फेऱ्यांसाठी पात्रता मिळवली. दीक्षाने दुसऱ्या, सातव्या आणि १४ व्या होलवर 'बर्डीज' (पारापेक्षा एक स्ट्रोक कमी) मिळवले, परंतु तिसऱ्या, सहाव्या, १३ व्या आणि १५ व्या होलवर तिचे स्ट्रोक्स वाया गेले (ड्रॉप झाले). सध्या 'एलईटी' ऑर्डर ऑफ मेरिटमध्ये पहिल्या १० खेळाडूंमध्ये असलेल्या दीक्षाला, पुढील आठवड्यात होणाऱ्या 'एआयजी महिला ओपन गोल्फ' स्पर्धेत स्थान मिळविण्यासाठी दमदार कामगिरीची गरज आहे. कोरियाच्या जेनी शिनने आदल्या दिवसाचा फॉर्म कायम राखत उत्कृष्ट कामगिरी केली आणि स्पर्धेच्या मध्यावर पाच स्ट्रोक्सची आघाडी घेतली.