ढाका,
bangladesh-team : झिम्बाब्वेविरुद्धच्या एकदिवसीय मालिकेत आधीच पिछाडीवर पडलेल्या बांगलादेश क्रिकेट संघाला आणखी एक मोठा धक्का बसला आहे. अनुभवी यष्टीरक्षक-फलंदाज लिटन दास हॅमस्ट्रिंगच्या दुखापतीतून सावरलेला नाही आणि त्याला संपूर्ण एकदिवसीय मालिकेतून बाहेर करण्यात आले आहे. बांगलादेश क्रिकेट बोर्डाने त्याच्या जागी युवा फलंदाज परवेझ होसेन इमॉनला संधी दिली आहे.
६ जुलै रोजी खेळल्या गेलेल्या पहिल्या एकदिवसीय सामन्यातून लिटन दास आधीच बाहेर होता. त्यावेळी, तो पुढील सामन्यांसाठी तंदुरुस्त होऊन परत येईल अशी आशा होती, परंतु तो ताज्या फिटनेस चाचणीत अपयशी ठरला. यानंतर, संघ व्यवस्थापनाने त्याला उर्वरित दोन सामन्यांमधूनही वगळण्याचा निर्णय घेतला आहे. तो आता आपल्या दुखापतीतून सावरण्यावर लक्ष केंद्रित करण्यासाठी ढाका येथेच राहणार आहे.
फिटनेस चाचणीचे सकारात्मक परिणाम नाहीत
बांगलादेश संघाचे फिजिओ बैजेदुल इस्लाम खान यांनी एक निवेदन जारी करून सांगितले की, लिटनने पहिला एकदिवसीय सामना आधीच गमावला आहे आणि तो अजूनही सामना खेळण्यासाठी पूर्णपणे तंदुरुस्त नाही. आज फिटनेस चाचणी घेण्यात आली, परंतु त्याचे निकाल अनिर्णायक होते. सलग दोन एकदिवसीय सामने होणार आहेत आणि आम्हाला वाटत नाही की तो या मालिकेत भूमिका बजावण्यासाठी पुरेशा वेगाने तंदुरुस्त होऊ शकेल. लिटन दासच्या अनुपस्थितीनंतर, बांगलादेशने दुसऱ्या आणि तिसऱ्या एकदिवसीय सामन्यांसाठी परवेझ होसेन इमॉनचा संघात समावेश केला आहे. या युवा फलंदाजाला आता आंतरराष्ट्रीय स्तरावर स्वतःला सिद्ध करण्याची चांगली संधी मिळेल.
बांगलादेश मालिका वाचवण्याच्या उद्देशाने एकदिवसीय मालिकेत उतरेल
तीन सामन्यांच्या एकदिवसीय मालिकेतील पहिल्या सामन्यात बांगलादेशला झिम्बाब्वेकडून धक्कादायक पराभव पत्करावा लागला. आता, दुसरा एकदिवसीय सामना पाहुण्या संघासाठी 'करा किंवा मरा' सामना बनला आहे. दोन्ही संघांमधील दुसरा एकदिवसीय सामना ९ जुलै रोजी हरारे येथे खेळला जाईल. जर बांगलादेश हा सामना हरला, तर ते मालिका गमावतील. त्यामुळे, संघावर जिंकण्याचा दबाव असेल, तर यजमान झिम्बाब्वे मालिका जिंकण्याचे लक्ष्य ठेवेल.
झिम्बाब्वेविरुद्धच्या एकदिवसीय मालिकेसाठी बांगलादेशचा संघ: मेहदी हसन मिराज (कर्णधार), सौम्या सरकार, सैफ हसन, तंजीद हसन, नजमुल हुसैन शान्तो, तौहीद हृदोय, परवेज हुसैन इमोन, मोसादेक हुसैन, नुरुल हसन, रिशाद हुसैन, तनवीर इस्लाम, मुस्तफिजुर रहमान, तस्कीन अहमद, शोरफुल इस्लाम, नाहिद राणा.