देशभरात पावसाचा जोर अनेक राज्यांना अतिवृष्टीचा इशारा

२० ऑगस्टपर्यंत पावसाची शक्यता

    दिनांक :16-Aug-2026
Total Views |
नवी दिल्ली
imd weather alert देशातील अनेक राज्यांमध्ये आजही आंधी-तुफानासह मुसळधार पावसाची शक्यता असून, भारतीय हवामान विभागाने (IMD) उत्तर प्रदेश, उत्तराखंड, ओडिशा, गंगेच्या मैदानी भागातील पश्चिम बंगाल आणि अरुणाचल प्रदेशासाठी अतिमुसळधार पावसाचा ऑरेंज अलर्ट जारी केला आहे. पुढील २४ तासांत छत्तीसगड, गुजरात, हिमाचल प्रदेश, जम्मू-काश्मीर, लडाख, झारखंड, कोकण, गोवा, मध्य महाराष्ट्र आणि मध्य प्रदेशातही जोरदार पावसाची शक्यता वर्तविण्यात आली आहे.
 

imd weather alert heavy rain, thunderstorm and lightning warning in many states till august 20 
हवामान विभागाच्या अंदाजानुसार, पुढील तीन ते चार दिवसांत अंदमान-निकोबार बेटे, आंध्र प्रदेश, कर्नाटक, तमिळनाडू, पुडुचेरी, कराईकल, उप-हिमालयीन पश्चिम बंगाल आणि सिक्कीम, तेलंगणा, बिहार तसेच विदर्भात आंधी-तुफानासह विजांचा कडकडाट आणि वेगवान वारे वाहण्याची शक्यता आहे.
रविवारी हिमाचल प्रदेश, जम्मू-काश्मीर आणि लडाखमध्ये जोरदार पावसाची शक्यता आहे. उत्तराखंडमध्ये आंधी-तुफानासह विजांचा कडकडाट होण्याचा अंदाज असून, उत्तराखंड आणि उत्तर प्रदेशात मुसळधार पाऊस पडू शकतो. छत्तीसगड, पूर्व मध्य प्रदेश, पश्चिम मध्य प्रदेश आणि विदर्भातही जोरदार पावसाची शक्यता हवामान विभागाने व्यक्त केली आहे.
बिहारमध्ये रविवारी मुसळधार पावसासोबत आंधी-तुफान, विजांचा कडकडाट आणि वेगवान वारे वाहण्याची शक्यता आहे. झारखंड आणि ओडिशातही मुसळधार पाऊस तसेच आंधी-तुफानाची शक्यता असून, या दोन्ही राज्यांच्या काही भागांत वेगवान वारे वाहू शकतात. येत्या काही दिवसांत झारखंड आणि ओडिशात व्यापक पाऊस सुरूच राहण्याची शक्यता आहे.
दरम्यान, दिल्लीमध्ये आज आकाश ढगाळ राहण्याचा अंदाज आहे. सकाळपासून दुपारपर्यंत हलका पाऊस होण्याची शक्यता असून, संध्याकाळपासून रात्रीच्या वेळेतही हलक्या सरी पडू शकतात. राजधानीतील कमाल तापमान ३२ ते ३४ अंश सेल्सिअस, तर किमान तापमान २३ ते २५ अंश सेल्सिअसच्या दरम्यान राहण्याची शक्यता आहे.
पूर्वोत्तर भारतातही पावसाचा जोर कायम राहण्याचा अंदाज आहे. रविवारी अरुणाचल प्रदेश, आसाम आणि मेघालयात मुसळधार पाऊस होऊ शकतो. नागालँड, मणिपूर, मिझोराम आणि त्रिपुरातही जोरदार पावसाची शक्यता आहे. पूर्वोत्तर भारतातील काही भागांत आंधी-तुफान आणि विजांचा कडकडाट होण्याचा अंदाज आहे.
मध्य महाराष्ट्र आणि विदर्भातही आज मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. तटीय कर्नाटकात व्यापक पाऊस होऊ शकतो. केरळ, माहे आणि लक्षद्वीपमध्येही व्यापक पावसाचा अंदाज आहे. आंध्र प्रदेश, कर्नाटक, तमिळनाडू, पुडुचेरी, कराईकल आणि तेलंगणाच्या काही भागांत पाऊस पडण्याची शक्यता हवामान विभागाने वर्तविली आहे.
दरम्यान, दक्षिण-पश्चिम मोसमी वारे देशाच्या अनेक भागांत सक्रिय राहण्याची शक्यता असून, उत्तर, मध्य, पूर्व, पूर्वोत्तर, पश्चिम आणि दक्षिण भारतातील काही भागांत व्यापक पाऊस सुरू राहणार आहे. हवामान विभागाच्या ताज्या अंदाजानुसार, २० ऑगस्टपर्यंत देशातील अनेक भागांत पावसाचा जोर कायम राहण्याची शक्यता आहे.