डेहराडून,
स्वदेश दर्शन योजनेंतर्गत, (Swadesh Darshan Yojana) उत्तराखंडच्या टिहरी जिल्ह्यात बनवलेल्या लॉग हट्सला सर्वोत्कृष्ट लॉग हट्सच्या श्रेणीमध्ये स्थान देण्यात आले आहे आणि त्यांना उपविजेते म्हणून सन्मानित करण्यात आले आहे. भारत सरकारच्या पर्यटन मंत्रालयाने उत्तराखंडला या योजनेंतर्गत चांगल्या कामासाठी हा सन्मान दिला आहे. 2 दिवसीय चिंतन शिबिराचे आयोजन नवी दिल्ली येथे करण्यात आले आहे. या शिबिरात विविध राज्यांचे प्रतिनिधी सहभागी होत आहेत. या दोन दिवसीय चिंतन शिबिर कार्यक्रमात राज्याचे पर्यटन मंत्री सतपाल महाराज सहभागी झाले होते. यावेळी केंद्रीय पर्यटन राज्यमंत्री जी. किशन रेड्डी यांनी सत्कार केला.
हा बहुमान राज्याला मिळाल्याचे उत्तराखंडच्या पर्यटन मंत्र्यांनी यावेळी सांगितले की, हे आपल्या चांगल्या कामाचे लक्षण आहे. याआधी अलीकडेच उत्तराखंडला जबाबदार, साहसी आणि शाश्वत पर्यटनात अग्रेसर भूमिका बजावल्याबद्दल सन्मानित करण्यात आले होते. मंत्री सतपाल महाराज म्हणाले की, याशिवाय हा (Swadesh Darshan Yojana) सन्मान अधिक चांगले काम करण्याची प्रेरणा देतो. या स्वदेश दर्शन योजना 2.0 अंतर्गत, पिथौरागढचा आदि कैलास इ. पर्यटन पायाभूत सुविधांसाठी विकसित होत आहेत. कातरमाळ, देविधुरा आदी ठिकाणे हेरिटेज सर्किटसाठी विकसित केली जात आहेत.
उत्तराखंडचे पर्यटन मंत्री सतपाल महाराज म्हणाले की, उत्तराखंडला लॉग हट श्रेणीत पुरस्कार मिळाला आहे. ही स्वतःच खूप अभिमानाची बाब आहे. या योजनेअंतर्गत म्हणजेच (Swadesh Darshan Yojana) स्वदेश दर्शन योजनेअंतर्गत, उत्तराखंडला एक सुंदर लॉग हट डेस्टिनेशन बनवण्यासाठी टिहरीमधील सिराई येथे 20 लॉग हट्स बांधण्यात आल्या आहेत. जर आपण वाटप केलेल्या रकमेबद्दल बोललो तर, ती एकूण 11 कोटी 30 लाख रुपये आहे. ही लॉग हट आधुनिक युगात पर्यटनासाठी मैलाचा दगड ठरेल. इको-फ्रेंडली असण्यासोबतच ते इन्सुलेटर म्हणूनही काम करते.