पुणे,
Manoj Kumar Katir भारतीय सैन्याच्या पश्चिमी कमानाचे कमांडर लेफ्टिनेंट जनरल मनोज कुमार कटियार यांनी मंगळवारी एका महत्त्वाच्या बैठकीत पाकिस्तानविरोधी धोरणांबाबत मोठा दावा केला आहे. त्यांनी स्पष्टपणे सांगितले की, पाकिस्तान पुन्हा भारतात पहलगामसारखे दहशतवादी हल्ले करण्याचा प्रयत्न करू शकतो. मात्र, भारत सैन्य यासाठी पूर्णपणे सज्ज असून ऑपरेशन सिंदूरच्या पुढील टप्प्यात अधिक जोरदार आणि घातक कारवाई होणार असल्याचे ते म्हणाले.
लेफ्टिनेंट जनरल कटियार Manoj Kumar Katir म्हणाले, "पाकिस्तानच्या मंसूब्यांना थांबवण्यासाठी भारताने केलेली कारवाई आता अधिक तीव्र आणि परिणामकारक असेल. ऑपरेशन सिंदूरच्या दुसऱ्या टप्प्यात पूर्वीच्या तुलनेतही अधिक कठोर आणि प्रभावी कृती होणार आहे. यामध्ये कोणताही शंका नाही."सैन्य कमांडरने यावेळी पाकिस्तानच्या युद्ध करण्याच्या क्षमतेवरही भाष्य केले. त्यांचा दावा आहे की, पाकिस्तानकडे भारतासमोर थेट युद्ध लढण्याची क्षमता नाही आणि ते युद्धाला टाळत आहेत. तरीही, भारताच्या विविध चौक्यांवर आणि हवाई ठाण्यांवर केलेल्या कारवाईनंतरही ते पुन्हा अशा दहशतवादी हल्ल्यांचा प्रयत्न करत असल्याचे कटियार यांनी सांगितले.
"पाकिस्तानची धोरणे त्यांच्या देशाला हजार जखम देऊनही भारताला त्रास देण्याची आहेत. त्यांनी आमच्या हवाई तळांवर आणि चौक्यांवर हल्ले केले, परंतु ते अजूनही अशा कृत्यांमधून बाजूला येत नाहीत," असेही ते म्हणाले.
लेफ्टिनेंट जनरल कटियार Manoj Kumar Katir यांनी पूर्व सैनिकांना विशेष आवाहन करत म्हटले की, या कठीण प्रसंगी देशाच्या संरक्षणासाठी सर्वांचे सहकार्य अत्यंत गरजेचे आहे. "पाकिस्तान कधीच आपले मंसूबे बदलणार नाही, त्यामुळे आम्हाला सतत सज्ज राहावे लागेल. भारतीय सेना कोणत्याही परिस्थितीत त्यांना पराभूत करायला तयार आहे. पूर्व सैनिकांनी आम्हाला पाठिंबा द्यावा, हीच अपेक्षा आहे," त्यांनी स्पष्ट केले.भारतीय सैन्याच्या पश्चिमी कमानचे प्रमुख असलेल्या लेफ्टिनेंट जनरल मनोज कुमार कटियार यांचे हे वक्तव्य देशाच्या संरक्षणाच्या दृष्टीने अत्यंत महत्त्वाचे मानले जात आहे. पाकिस्तानकडून येणाऱ्या धोका आणि भारतीय सैन्याच्या प्रतिसादाच्या तयारीबाबत त्यांनी दिलेली माहिती यामुळे नागरिकांमध्ये जागरूकता आणि देशभक्तीची भावना वाढेल अशी अपेक्षा व्यक्त केली जात आहे.