दिवाळीच्या पर्वावर ७० दुकानांना आग, ५० दुचाकी जळून खाक

19 Oct 2025 18:21:42
उत्तर प्रदेश,
70 shops burnt उत्तर प्रदेशमधील फतेहपुर जिल्ह्यातील लोधीगंज परिसरातील महात्मा गांधी महाविद्यालयाजवळ असलेल्या पटाखा मंडीत आज भीषण आग लागली. या आगेमुळे सुमारे ७० पटाखा दुकाने जळून खाक झाली असून, करोडो रुपयांचा मोठा आर्थिक नुकसान झाल्याची माहिती मिळाली आहे. या घटनेत सुदैवाने कुठल्याही प्रकारचा मानवी जीवितहानी झालेली नाही.५० दुचाकी जळून खाक झाल्या
 

70 shops burnt 
प्राथमिक तपासणीत समजते की, एका व्यक्तीने सिगरेट पीत असताना सगळं सुरुवात झाली. सिगरेटमधील ठिणगीने पहिल्या दुकानात आग लागली, जी पुढे आतिशबाजीच्या पटाख्यांमध्ये लागून संपूर्ण पटाखा मंडीत वेगाने पसरली. काही वेळातच संपूर्ण परिसर धुराने व्यापला होता आणि आग भीषण स्वरूपात पसरली. या आगीत अनेक दुचाकी आणि नकदीसह मोठ्या प्रमाणात मालमत्ता जळून खाक झाली आहे.
 
 
आग 70 shops burnt  लागलेल्या परिसरात जिल्हाधिकारी (DM) आणि पोलिस अधीक्षक (SP) यांनी तातडीने भेट देऊन घटनास्थळी तपास सुरु केला आहे. पोलिसांनी सांगितले की, अग्निकांडाचे कारण समजून घेण्यासाठी तपास सुरु आहे आणि आवश्यक ती कडक कारवाई केली जाईल.मंडईतील दुकानधारकांनी यापूर्वी व्याजदराने कर्ज घेऊन आणि विशेष परवानगी मिळवून दुकाने उभी केली होती. परंतु या भीषण घटनेने त्यांचे वर्षभराचे श्रम आणि आर्थिक गुंतवणूक धोक्यात आली आहे. जिल्हाधिकारी म्हणाले की, या घटनेचा अहवाल शासनाला पाठवून दुकानदारांसाठी मदत योजना तयार केली जाईल.या आगेमुळे परिसरात काही तास धूर आणि पटाख्यांच्या आवाजाने वातावरण तणावपूर्ण झाले होते. स्थानिक रहिवाशांनीही या घटनेने मोठा धक्का बसल्याची प्रतिक्रिया व्यक्त केली आहे. पुढील तपासणी आणि मदत कार्य जोरात सुरू आहे.
Powered By Sangraha 9.0