बंगळुरू,
ola-company-engineer-commits-suicide ओला इलेक्ट्रिक्सच्या ३८ वर्षीय कर्मचाऱ्याने आत्महत्या केली आहे. आत्महत्या करण्यापूर्वी त्याने २८ पानांची सुसाईड नोट लिहिली, ज्यामध्ये कंपनीचे मालक भावेश अग्रवाल यांच्यासह अनेक वरिष्ठ अधिकाऱ्यांची नावे होती. त्याने त्यांच्यावर मानसिक छळाचा आरोप केला.
तथापि, ओलाचा दावा आहे की के. अरविंद म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या मृताने कधीही कोणतीही तक्रार केली नाही किंवा आपल्या समस्या कोणाशीही शेअर केल्या नाहीत. अधिकाऱ्यांच्या मते, के. अरविंद, एक समलिंगी अभियंता, २०२२ पासून ओलामध्ये काम करत होता. त्याने २८ सप्टेंबर रोजी विष प्राशन करून आत्महत्या केली. अरविंद हा बेंगळुरूच्या चिक्कलसंद्रा येथील रहिवासी होता. त्याला वेदनेत पाहून त्याचा मित्र त्याला महाराजा अग्रसेन रुग्णालयात घेऊन गेला, जिथे उपचारा दरम्यान त्याचा मृत्यू झाला. अरविंदच्या मृत्यूनंतर काही वेळातच, त्याच्या भावाला २८ पानांची सुसाईड नोट सापडली ज्यामध्ये त्याने सुब्रत कुमार दास आणि भावेश अग्रवालवर दबाव आणण्याचा आणि मानसिक छळ करण्याचा आरोप केला. सुसाईड नोटमध्ये म्हटले आहे की कंपनीत अरविंदचा छळ करण्यात आला आणि त्याला पगार देण्यात आला नाही. ola-company-engineer-commits-suicide अरविंदच्या भावाच्या म्हणण्यानुसार, अरविंदच्या मृत्यूनंतर दोन दिवसांनी त्याच्या खात्यात १७,४६,३१३ लाख रुपये ट्रान्सफर करण्यात आले. अरविंदचा भाऊ जेव्हा पैशांबद्दल विचारण्यासाठी ओलाकडे गेला तेव्हा सुब्रतने स्पष्ट उत्तर देण्याऐवजी प्रश्न टाळला. अरविंदच्या भावाने ६ ऑक्टोबर रोजी ओलाचे मालक भावेश अग्रवाल आणि इतर अनेकांविरुद्ध तक्रार दाखल केली होती.
ओलाने अरविंदच्या मृत्यूचे स्पष्टीकरण देणारे निवेदनही जारी केले आहे. कंपनीने म्हटले आहे की, "आमच्या कर्मचारी अरविंदच्या अचानक मृत्यूने आम्हाला खूप धक्का बसला आहे. या कठीण काळात आमच्या कुटुंबासोबत आमच्या संवेदना आहेत. अरविंद गेल्या साडेतीन वर्षांपासून कंपनीत होते. ते बेंगळुरू मुख्यालयात होते. ola-company-engineer-commits-suicide त्यांच्या कार्यकाळात त्यांनी कोणतीही तक्रार दाखल केली नाही. त्याचा कंपनीच्या वरिष्ठ अधिकाऱ्यांशी कोणताही संपर्क नव्हता." ओला म्हणते की ते कर्नाटक उच्च न्यायालयात एफआयआरला आव्हान देईल.