निर्मला सीतारमण यांच्या विमानाची आपत्कालीन लँडिंग; जात होत्या भूतानला

31 Oct 2025 09:46:36
सिलीगुडी, 
sitharamans-emergency-landing केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांचे विमान गुरुवारी भूतानला जात असताना आपत्कालीन लँडिंग करण्यात आले. वृत्तानुसार, गुरुवारी दुपारी भूतानला रवाना झाल्यानंतर, मुसळधार पाऊस आणि कमी दाबामुळे विमानाचे बागडोगरा विमानतळावर आपत्कालीन लँडिंग करण्यात आले. अर्थमंत्र्यांच्या प्रवास कार्यक्रमानुसार, त्या आज भूतानला पोहोचणार होत्या, परंतु खराब हवामानामुळे ते रोखण्यात आले. 

sitharamans-emergency-landing 
 
हवामान सामान्य राहिल्यास निर्मला सीतारमण शुक्रवारी सकाळी पुन्हा भूतानला रवाना होतील, असे प्रशासकीय सूत्रांनी सांगितले. केंद्रीय अर्थ आणि कॉर्पोरेट व्यवहार मंत्री श्रीमती निर्मला सीतारमण ३० ऑक्टोबर ते २ नोव्हेंबर २०२५ दरम्यान भूतानच्या अधिकृत दौऱ्यावर आहेत. sitharamans-emergency-landing त्यांचा आजचा अधिकृत दौरा ऐतिहासिक संगचेन चोखोर मठाच्या भेटीने सुरू होणार होता. हा मठ १७६५ मध्ये स्थापन झाला आणि आधुनिक बौद्ध अभ्यासात गुंतलेल्या १०० हून अधिक भिक्षूंचे निवासस्थान आहे.
केंद्रीय अर्थमंत्र्यांनी भूतानचे राजा जिग्मे खेसर नामग्याल वांगचुक आणि भूतानचे पंतप्रधान दाशो त्शेरिंग तोबगे यांची भेट घेणार होते. भारत-भूतान आर्थिक आणि आर्थिक सहकार्य आणखी मजबूत करण्याच्या मार्गांवर चर्चा करण्यासाठी त्या भूतानचे अर्थमंत्री श्री. लेके दोरजी यांच्याशी द्विपक्षीय बैठक घेणार होत्या. sitharamans-emergency-landing सीतारमण यांना भारत सरकारच्या मदतीने भूतानमध्ये राबविण्यात येणाऱ्या अनेक प्रमुख प्रकल्प स्थळांना भेट देण्याचीही योजना होती. तथापि, विमानाच्या आपत्कालीन लँडिंगनंतर, आता नियोजित केलेले कार्यक्रम पुन्हा नियोजित करावे लागतील. सीतारमण यांना कॉटेज अँड स्मॉल इंडस्ट्रीज (सीएसआय) मार्केटला भेट देऊन यूपीआय वापरून केलेल्या व्यवहारांच्या प्रक्रियेचा आढावा घेण्याचीही योजना होती.
Powered By Sangraha 9.0