नवी दिल्ली,
coast-guard-arrests-79-bangladeshi भारताच्या विशेष आर्थिक क्षेत्रात (EEZ) बेकायदेशीर मासेमारी केल्याबद्दल भारतीय तटरक्षक दलाने (ICG) तीन बांगलादेशी मासेमारी नौका (BFBS) जप्त केल्या आहेत. या बोटींवरील एकूण ७९ बांगलादेशी मच्छिमारांनाही ताब्यात घेण्यात आले. १५ आणि १६ नोव्हेंबर रोजी आंतरराष्ट्रीय सागरी सीमा रेषेवर (IMBL) देखरेखीदरम्यान ही कारवाई करण्यात आली.
ICG नुसार, गस्ती पथकाला या परदेशी बोटी भारतीय पाण्यात खोलवर बेकायदेशीरपणे काम करत असल्याचे आढळले. coast-guard-arrests-79-bangladeshi तपासणीदरम्यान, कोणत्याही क्रू सदस्याकडे भारतीय पाण्यात मासेमारी करण्यासाठी आवश्यक परवाने नसल्याचे आढळून आले. बोटींमध्ये आढळलेले ताजे मासे आणि मासेमारी उपकरणे या बेकायदेशीर कृत्याची पुष्टी करतात. कोस्ट गार्डने पूर्ण सुरक्षेसह तीन बोटी फ्रेझरगंजला नेल्या, जिथे त्या पुढील कायदेशीर कारवाईसाठी मरीन पोलिसांकडे सोपवण्यात आल्या. ।CG ने सांगितले की ही कारवाई भारतीय तटरक्षक दल आणि पश्चिम बंगाल पोलिसांमधील मजबूत समन्वयाचे उदाहरण आहे.
बेकायदेशीर मासेमारी रोखण्यासाठी, देशाच्या सागरी संसाधनांचे संरक्षण करण्यासाठी आणि भारतीय मच्छिमारांची सुरक्षितता सुनिश्चित करण्यासाठी तटरक्षक दल बंगालच्या उपसागरात भूपृष्ठ आणि भूपृष्ठावरील देखरेख सतत वाढवत आहे. coast-guard-arrests-79-bangladeshi भारताच्या सागरी हितांचे रक्षण करण्यासाठी या प्रदेशात सतत दक्षता आणि कायद्याची कठोर अंमलबजावणी करण्यास प्राधान्य दिले जात असल्याचेही तटरक्षक दलाने म्हटले आहे.