रस्ते अपघातात वरिष्ठ IAS अधिकारीसह 3 ठार!

25 Nov 2025 21:26:20
कलबुर्गी (कर्नाटक),
officer-killed-in-road-accident : कर्नाटकातील कलबुर्गी जिल्ह्यात झालेल्या अपघातात वरिष्ठ आयएएस अधिकारी महंतेश बिलागी यांच्यासह तीन जणांचा मृत्यू झाला. महंतेश बिलागी हे कर्नाटक राज्य खनिज महामंडळाचे व्यवस्थापकीय संचालक होते. ते एका कौटुंबिक लग्नात सहभागी होण्यासाठी रामदुर्गहून कलबुर्गी येथे जात असताना त्यांच्या कारला अपघात झाला.
 

IAS
 
 
 
वृत्तानुसार, वरिष्ठ आयएएस अधिकारी महंतेश बिलागी, त्यांचा भाऊ आणि आणखी एका व्यक्तीसह बेलागावी जिल्ह्यातील रामदुर्गहून एका कौटुंबिक लग्नात सहभागी होण्यासाठी कलबुर्गी येथे जात होते. जेवरगी तालुक्यातील गौनाली क्रॉसजवळ अचानक त्यांच्या कारसमोर एक कुत्रा आल्याचे वृत्त आहे. कुत्र्याला वाचवण्याचा प्रयत्न करताना चालकाचे गाडीवरील नियंत्रण सुटले आणि ती उलटली. या अपघातात महंतेश बिलागी, त्यांचा भाऊ शंकर बिलागी आणि इराना शिरसांगी यांचा मृत्यू झाला.
वरिष्ठ आयएएस अधिकारी महंतेश बिलागी यांच्या निधनाचे वृत्त मिळताच संपूर्ण प्रशासकीय वर्तुळात शोककळा पसरली. उपमुख्यमंत्री डीके शिवकुमार यांनीही सोशल मीडिया पोस्टमध्ये महंतेश बिलागी यांच्या निधनाबद्दल शोक व्यक्त केला.
वृत्तानुसार, आयएएस अधिकारी महंतेश बिलागी यांचे भाऊ शंकर बिलागी आणि एरन्ना शिरसांगी यांना जागीच मृत घोषित करण्यात आले. आयएएस अधिकारी महंतेश बिलागी यांना कलबुर्गी येथील एका खाजगी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले असताना, डॉक्टर त्यांना वाचवू शकले नाहीत. त्यांच्या मृत्यूची बातमी पसरताच, आयजीपी शंतनू सिन्हा आणि कलबुर्गीचे उपायुक्त यांच्यासह वरिष्ठ अधिकारी रुग्णालयात दाखल झाले.
महंतेश बिलागी यांचा जन्म २७ मार्च १९७४ रोजी झाला होता आणि ते २०१२ च्या बॅचचे कर्नाटक कॅडरचे अधिकारी होते. ते कर्नाटक राज्य खनिज महामंडळाचे व्यवस्थापकीय संचालक म्हणून कार्यरत होते. त्यांनी यापूर्वी बेस्कॉमचे व्यवस्थापकीय संचालक म्हणून काम केले होते. त्यांनी दावणगेरे आणि उडुपी सारख्या जिल्ह्यांमध्ये आयएएस अधिकारी म्हणूनही काम केले.
Powered By Sangraha 9.0