काली मातेचे झाले "धर्मांतरण"; पुजाऱ्याने देवीला बनवले मदर मेरी, VIDEO

25 Nov 2025 13:34:22
चेंबूर,  
chembur-kali-mata-mandir-news मुंबईतील चेंबूर परिसरात एका पुजाऱ्याने कालीमातेची मूर्ती मदर मेरी म्हणून सजवल्याने तणाव निर्माण झाला. २३ नोव्हेंबर रोजी वाशी नाका येथील काली माता मंदिरात सकाळच्या प्रार्थनेसाठी आलेल्या भाविकांना मूर्तीचे असामान्य स्वरूप दिसले तेव्हा ही घटना घडली. ही मूर्ती ख्रिश्चन पोशाख आणि शैलीत सजवण्यात आली होती, ज्यामुळे भाविकांमध्ये आश्चर्य आणि संताप निर्माण झाला.

chembur-kali-mata-mandir-news 
 
भाविकांनी तात्काळ पुजाऱ्याला या बदलाबद्दल विचारपूस केली. पुजारी रमेशने सांगितले की देवीने त्याला स्वप्नात दर्शन दिले होते आणि त्याला मदर मेरी म्हणून सजवण्याची सूचना दिली होती. या दाव्याला न जुमानता, स्थानिक रहिवाशांनी या कृत्याला आक्षेप घेतला आणि म्हटले की यामुळे धार्मिक भावना दुखावल्या जाऊ शकतात. chembur-kali-mata-mandir-news अनेकांनी हे सामाजिक सौहार्दाला त्रासदायक कृत्य म्हटले. हे प्रकरण गांभीर्याने घेत, स्थानिक हिंदू संघटनांनी पोलिस तक्रार दाखल केली, ज्यामध्ये असे म्हटले आहे की मंदिरात स्थापित देवीच्या प्रतिमेत असा बदल करणे परंपरेविरुद्ध आहे आणि त्यामुळे समुदायांमध्ये अनावश्यक तणाव निर्माण होऊ शकतो. पोलिसांनी तात्काळ कारवाई केली आणि प्रकरणाची चौकशी सुरू केली.
सौजन्य : सोशल मीडिया 
आरसीएफ पोलिसांनी आरोपी पुजारी रमेशला अटक केली. पोलिस अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे की प्रकरणाची संवेदनशीलता पाहता, परिसरात कोणताही संभाव्य व्यत्यय येऊ नये म्हणून त्वरित कारवाई करणे आवश्यक आहे. पोलिसांनी मंदिर प्रशासनाशीही चर्चा केली आणि परिसरात सुरक्षा वाढवली. मंदिरात भेट देणाऱ्या इतर भाविकांनी सांगितले की त्यांनी यापूर्वी कधीही असे काही पाहिले नव्हते आणि त्यामुळे धार्मिक भावना दुखावल्या गेल्या. chembur-kali-mata-mandir-news परिसरात काही काळ तणाव निर्माण झाला, परंतु पोलिसांनी परिस्थिती नियंत्रणात आणली. तपास सुरू आहे आणि पुजाऱ्याने हा निर्णय एकट्याने घेतला आहे की आणखी कोणी यात सहभागी आहे हे शोधण्याचा प्रयत्न करत आहेत. पोलिसांनी जनतेला शांतता राखण्याचे आवाहन केले आहे आणि कायद्यानुसार योग्य ती कारवाई केली जाईल असे सांगितले आहे.
Powered By Sangraha 9.0