गुवाहाटी,
India vs South Africa : गुवाहाटी येथे दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या दुसऱ्या कसोटी सामन्यात टीम इंडिया अनिश्चित स्थितीत आहे. विजय तर सोडाच, बरोबरी होण्याचीही शक्यता आहे. सर्वात चिंताजनक बाब म्हणजे चौथ्या दिवसाच्या खेळाच्या अखेरीस भारताने दुसऱ्या डावात दोन विकेट गमावल्या होत्या. याचा अर्थ असा की आता पराभव टाळणे जवळजवळ अशक्य वाटते. सामन्यात फक्त एक दिवस शिल्लक असताना, संघाचा सर्वात विश्वासार्ह फलंदाजही संघाला अडचणीत आणत आहे.
गुवाहाटी कसोटीच्या चौथ्या दिवशी दक्षिण आफ्रिकेने भारतीय संघासाठी ५४९ धावांचे लक्ष्य ठेवले तेव्हा सर्वात मोठ्या अपेक्षा केएल राहुलकडून होत्या. कारण राहुल हा सध्याच्या भारतीय संघातील एकमेव फलंदाज आहे जो संयमाने फलंदाजी करू शकतो आणि विरोधी संघाविरुद्ध भिंतीसारखा उभा राहू शकतो. परंतु तो काहीही करू शकण्यापूर्वीच तो बाद झाला आणि केवळ सहा धावा करून पॅव्हेलियनमध्ये परतला. उल्लेखनीय म्हणजे, या मालिकेतील त्याच्या अपयशामुळे त्याची कसोटी सरासरी ३६ पेक्षा कमी झाली आहे, जी टॉप-ऑर्डर फलंदाजासाठी चांगली चिन्हे नाही.
केएल राहुल हा एक थंड मनाचा खेळाडू आहे. फलंदाज बाद झाले तरी तो हळूहळू धावा करत राहील आणि एका टोकाला आधार देईल अशी अपेक्षा केली जाऊ शकते, परंतु तो असे करण्यात अपयशी ठरला. यानंतर, केएल राहुल भारत-दक्षिण आफ्रिका एकदिवसीय मालिकेचे नेतृत्व करताना दिसेल. मानेला झालेल्या दुखापतीमुळे शुभमन गिल एकदिवसीय मालिकेतून बाहेर पडला आहे, त्यामुळे राहुलवर ही जबाबदारी सोपवण्यात आली आहे.
सामन्याबाबत, दक्षिण आफ्रिकेने टीम इंडियासाठी ५४९ धावांचे लक्ष्य ठेवले होते. चौथ्या दिवसाच्या खेळाच्या अखेरीस, टीम इंडियाने दोन विकेट गमावून २७ धावा केल्या होत्या. प्रथम, यशस्वी जयस्वाल १३ धावांवर बाद झाला, त्यानंतर केएल राहुल. दक्षिण आफ्रिकेने भारताच्या सलामी जोडीला माघारी पाठवले आहे. साई सुदर्शन तिसऱ्या क्रमांकावर आला आणि दोन धावांवर नाबाद आहे. दरम्यान, कुलदीप यादवला पाचव्या क्रमांकावर पाठवण्यात आले, सध्या तो चार धावांवर फलंदाजी करत आहे. आता, पाचव्या दिवशी पूर्ण तीन सत्रे खेळणे हे टीम इंडियासाठी कठीण काम असेल. भारतीय संघ कशी फलंदाजी करतो हे पाहणे बाकी आहे.