नवी दिल्ली,
Pakistan team : भारतीय क्रिकेट संघाने दक्षिण आफ्रिकेला ५२ धावांनी हरवून महिला विश्वचषक २०२५ चे विजेतेपद पटकावले. हरमनप्रीत कौरच्या नेतृत्वाखाली भारतीय संघाने संपूर्ण स्पर्धेत चांगली कामगिरी केली. दरम्यान, शेजारील पाकिस्तानी संघ चांगली कामगिरी करण्यात अपयशी ठरला आणि पूर्णपणे अपयशी ठरला. संपूर्ण स्पर्धेत पाकिस्तानी संघ एकही सामना जिंकू शकला नाही आणि रिकाम्या हाताने मायदेशी परतला. त्यानंतर, पाकिस्तानचे प्रशिक्षक मोहम्मद वसीम यांना पदावरून काढून टाकण्यात आले आहे.
पाकिस्तान महिला संघ आता नवीन प्रशिक्षकाच्या शोधात
पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने (पीसीबी) एक प्रेस रिलीज जारी करून म्हटले आहे की पाकिस्तान महिला संघाचे मुख्य प्रशिक्षक मोहम्मद वसीम यांचा कार्यकाळ संपला आहे आणि लवकरच नवीन प्रशिक्षकाची घोषणा केली जाईल. ही प्रक्रिया सुरू आहे. अधिक माहिती योग्य वेळी दिली जाईल.
महिला विश्वचषक २०२५ मध्ये पाकिस्तानी संघ एकही सामना जिंकण्यात ठरला अपयशी
पाकिस्तान संघाच्या मुख्य प्रशिक्षकाला २०२५ च्या महिला विश्वचषक २०२५ मध्ये त्यांच्या खराब कामगिरीची किंमत चुकवावी लागली आहे, त्यांचे पद गमावावे लागले आहे. नुकत्याच झालेल्या स्पर्धेत, फातिमा सानाच्या नेतृत्वाखाली पाकिस्तानने एकूण सात सामने खेळले, त्यापैकी चारमध्ये त्यांना पराभव पत्करावा लागला. पावसामुळे तीन सामने रद्द झाले. उपांत्य फेरी गाठणे तर दूरच राहिले, पण त्यांना पॉइंट टेबलमध्ये शेवटचे स्थान मिळाले आणि गट टप्प्यात एकही सामना जिंकता आला नाही.
महिला विश्वचषक २०२५ मध्ये, पाकिस्तानने बांगलादेशविरुद्ध पहिला सामना सात विकेट्सने आणि भारताविरुद्धचा दुसरा सामना ८८ धावांनी गमावला. त्यानंतर त्यांना ऑस्ट्रेलियाकडून ८८ धावांनी पराभव पत्करावा लागला. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध त्यांची अवस्था आणखी बिकट झाली, जिथे त्यांना १५० धावांनी पराभव पत्करावा लागला.
महिला विश्वचषकाच्या इतिहासात पाकिस्तान कधीही उपांत्य फेरीत पोहोचलेला नाही. २००९ मध्ये त्यांनी सुपर सिक्समध्ये प्रवेश केला होता. तथापि, तेव्हापासून प्रत्येक आवृत्तीत पाकिस्तानची कामगिरी निराशाजनक राहिली आहे.