पहिल्या टेस्टसाठी टीम जाहीर; ३ अनकैप्ड खेळाडूंना संधी!

05 Nov 2025 14:54:48
नवी दिल्ली,
AUS vs ENG : टेस्ट क्रिकेटच्या ऐतिहासिक मालिकांमध्ये गणली जाणारी एशेज मालिकेची पाहणी या वर्षी ऑस्ट्रेलियाने करत आहे, ज्यामध्ये पाच सामन्यांची टेस्ट मालिका २१ नोव्हेंबरपासून सुरू होणार आहे. इंग्लंडने या मालिकेसाठी आपला स्क्वाड आधीच जाहीर केला होता, तर आता क्रिकेट ऑस्ट्रेलियाने पर्थच्या मैदानावर होणाऱ्या पहिल्या सामन्यासाठी १५ सदस्यीय संघ जाहीर केला आहे, ज्यात ३ अनकैप्ड खेळाडूंना संधी मिळाली आहे. या मालिकेतील पहिल्या सामन्यात ऑस्ट्रेलियन संघ त्यांच्या नियमित कर्णधार पॅट कमिन्सशिवाय मैदानावर उतरला आहे, ज्याची जबाबदारी अनुभवी फलंदाज स्टीव स्मिथने घेतली आहे.
 
 
test
 
 
 
पर्थमध्ये होणाऱ्या पहिल्या सामन्यासाठी ऑस्ट्रेलियन संघाने जाहीर केलेल्या १५ सदस्यीय स्क्वाडमध्ये जेक वेदराल्डचा समावेश आहे. गेल्या काही वर्षांत त्यांनी घरगुती क्रिकेटमध्ये उत्कृष्ट कामगिरी केली आहे, त्यामुळे त्यांना आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये डेब्यूची संधी मिळू शकते. तसेच स्क्वाडमध्ये मार्नस लाबुशेनचा समावेश आहे, ज्यांनी शेफील्ड शील्डमध्ये फलंदाजीत उत्कृष्ट फॉर्म दाखवला आहे. जेक वेदराल्ड व उस्मान ख्वाजा ओपनिंगची जबाबदारी पार पाडू शकतात, तर मार्नस लाबुशेन नंबर-३ वर फलंदाजी करतील.
 
इंग्लंडविरुद्धच्या पहिल्या एशेज टेस्टसाठी ऑस्ट्रेलियन संघाने दोन अनकैप्ड वेगवान गोलंदाज ब्रेंडन डोगेट व सीन एबॉटला देखील स्क्वाडमध्ये समाविष्ट केले आहे. मात्र या दोघांना प्लेइंग ११ मध्ये संधी मिळण्याची शक्यता कमी आहे, ज्यामध्ये पर्थ टेस्टसाठी मिचेल स्टार्क, जोश हेजलवुड आणि स्कॉट बोलंड मैदानावर दिसू शकतात. विकेटकीपिंगची जबाबदारी एलेक्स केरी सांभाळणार आहेत, तर त्यांचा बॅकअप म्हणून जोश इंग्लिस स्क्वाडमध्ये आहे.
 
पहिल्या एशेज टेस्टसाठी ऑस्ट्रेलियन संघात स्टीव स्मिथ (कर्णधार), सीन एबॉट, स्कॉट बोलंड, एलेक्स केरी, ब्रेंडन डोगेट, कॅमरून ग्रीन, जोश हेजलवुड, ट्रॅव्हिस हेड, जोश इंग्लिस, उस्मान ख्वाजा, मार्नस लाबुशेन, नाथन लिओन, मिचेल स्टार्क, जेक वेदराल्ड आणि ब्यू वेबस्टर यांचा समावेश आहे.
Powered By Sangraha 9.0