नवी दिल्ली,
IND vs AUS : भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील पाच सामन्यांच्या टी-२० मालिकेतील चौथा सामना ६ नोव्हेंबर रोजी क्वीन्सलँडमधील कॅरारा ओव्हल स्टेडियमवर खेळला जाणार आहे. पुढील वर्षाच्या सुरुवातीला होणाऱ्या टी-२० विश्वचषकाची तयारी म्हणून दोन्ही संघ या मालिकेचा वापर करत आहेत. यामुळे ऑस्ट्रेलियन संघाचा भाग असलेला उजव्या हाताचा फलंदाज मॅथ्यू शॉर्ट याने मोठी चिंता व्यक्त केली आहे. त्याने कबूल केले की आशियाई परिस्थितीत होणाऱ्या पुढील टी-२० विश्वचषकात फिरकी गोलंदाजांशी सामना करणे हे एक मोठे आव्हान असेल आणि त्यासाठी तयारी करणे महत्त्वाचे असेल.
फिरकी गोलंदाजांसाठी तयारी करणे माझ्यासाठी महत्त्वाचे आहे.
भारताविरुद्धच्या चौथ्या टी-२० सामन्याच्या एक दिवस आधी दिलेल्या निवेदनात शॉर्ट म्हणाले की, पुढील टी-२० विश्वचषक भारत आणि श्रीलंका संयुक्तपणे आयोजित करतील, जिथे फिरकी गोलंदाज स्पर्धेत महत्त्वाची भूमिका बजावतील. "म्हणून, मला या क्षेत्रात सुधारणा करण्याची आवश्यकता आहे, कारण गोलंदाजीच्या वेगवेगळ्या पद्धती आहेत. हे लक्षात घेता, मी जितका जास्त फिरकी गोलंदाजांशी सामना करेन तितके ते माझ्यासाठी चांगले होईल," तो म्हणाला. मला अजूनही यावर थोडे अधिक काम करण्याची आवश्यकता आहे. आमच्या संघात ग्लेन मॅक्सवेल, टिम डेव्हिड आणि मार्कस स्टोइनिससारखे पॉवर हिटर आहेत ज्यांना स्पिनर्सविरुद्ध मोठे शॉट खेळायला आवडते आणि त्या सर्वांना भारतात खेळण्याचा अनुभव आहे. त्यामुळे जर मला विश्वचषक संघात स्थान मिळवायचे असेल तर मला सातत्याने चांगली कामगिरी करावी लागेल.
आतापर्यंत फक्त २६ धावा काढल्या
भारतीय संघाविरुद्ध सुरू असलेल्या टी-२० मालिकेतील मॅथ्यू शॉर्टच्या कामगिरीबद्दल बोलायचे झाले तर, त्याला पहिल्या तीन टी-२० सामन्यांमध्ये दोनदा फलंदाजी करण्याची संधी मिळाली, ज्यामध्ये तो एकूण २६ धावा काढण्यात यशस्वी झाला. मेलबर्नमध्ये खेळल्या गेलेल्या मालिकेतील दुसऱ्या टी-२० सामन्यात, शॉर्टला त्याच्या डावाच्या पहिल्याच चेंडूवर जसप्रीत बुमराहने बोल्ड केले. होबार्टमध्ये खेळल्या गेलेल्या तिसऱ्या टी-२० सामन्यात, शॉर्टने १५ चेंडूंचा सामना केला आणि दोन चौकार आणि एका षटकाराच्या मदतीने नाबाद २६ धावा केल्या. त्यामुळे, या मालिकेतील उर्वरित दोन टी-२० सामने त्याच्यासाठी खूप महत्त्वाचे असतील.