पुणे,
Ajit Pawar : महाराष्ट्रातील पुण्यातील जमीन घोटाळा आता वेगाने वाढत आहे. महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी पुणे जमीन घोटाळ्याबाबत एक मोठे विधान केले आहे. अजित पवार म्हणाले, "माझ्या ३५ वर्षांच्या राजकीय कारकिर्दीत मी कधीही कोणत्याही नियमांचे उल्लंघन केलेले नाही. जर माझ्या कुटुंबातील कोणत्याही सदस्याने किंवा माझ्या जवळच्या व्यक्तीने काही चुकीचे करण्याचा प्रयत्न केला तर मी त्यांना कधीही पाठिंबा दिलेला नाही. मी संपूर्ण प्रकरणाचा पूर्ण आढावा घेतला आहे. मी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याशी बोललो आणि त्यांना सांगितले की ते चौकशीचे आदेश देऊ शकतात. जर माझ्या कुटुंबातील कोणी सामील असेल आणि त्याने काही चुकीचे काम केले असेल तर कारवाई करावी."
सर्व कागदपत्रे रद्द
पवार पुढे म्हणाले, "या प्रकरणाशी संबंधित सर्व कागदपत्रे आणि व्यवहार आता रद्द करण्यात आले आहेत. आज, या प्रकरणातील आरोपांची चौकशी करण्यासाठी अतिरिक्त मुख्य सचिव (महसूल), पुणे विभागीय आयुक्त आणि इतर संबंधित अधिकाऱ्यांची समिती स्थापन करण्यात आली आहे. ही समिती एका महिन्याच्या आत आपला अहवाल सादर करेल."
दबावाला बळी पडू नका असे आवाहन
उपमुख्यमंत्र्यांनी सांगितले की, "मी माझ्या हाताखालील सर्व अधिकाऱ्यांना सूचना देतो की जर कोणी माझ्या नावाचा वापर करून कोणत्याही कामात किंवा व्यवहारात माझ्यावर दबाव आणण्याचा प्रयत्न केला तर त्यांनी कोणत्याही प्रकारच्या दबावाला बळी पडू नये आणि कोणत्याही गैरकृत्यात सहभागी होऊ नये."
सर्व गोष्टींची चौकशी केली जाईल - पवार
पवार म्हणाले, "या प्रकरणात आतापर्यंत कोणताही व्यवहार झालेला नाही. एफआयआर देखील दाखल करण्यात आला आहे. अधिकाऱ्यांवर कोणी दबाव आणला, कोण सहभागी होते आणि व्यवहार कोणी केला? या सर्व बाबींची सखोल चौकशी केली जाईल."
पार्थला एफआयआरमधून वगळण्याबाबत अजित पवार काय म्हणाले?
पार्थला एफआयआरमधून वगळण्याबाबत अजित पवार म्हणाले, "महसूल मंत्री चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी स्पष्ट केले आहे की नोंदणीसाठी कार्यालयात गेलेल्या आणि फॉर्मवर स्वाक्षरी करणाऱ्यांविरुद्ध एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे."