भारताने ढाक्यात व्हिसा अर्ज केंद्र केले बंद

17 Dec 2025 17:21:44
ढाका, 
india-closed-its-visa-center-in-dhaka बांग्लादेश अचानक पाकिस्तानचा दुसरा भाऊ बनला आहे, जो भारताच्या बाजूने काटा बनला आहे. भारताने एकेकाळी पाकिस्तानच्या तावडीतून मुक्त केलेला आणि आपल्या धाकट्या भावाप्रमाणे जोपासलेला बांग्लादेश, ज्या बांग्लादेशात भारताने विकासाच्या नद्या आणल्या आणि ज्या बांग्लादेशात भारत त्याच्या सुख-दु:खात खांद्याला खांदा लावून उभा राहिला, तो बांग्लादेश आता भारतासाठी धोका बनला आहे. म्हणूनच, बिघडत्या सुरक्षा परिस्थितीमुळे, भारताने ढाका येथील भारतीय व्हिसा अर्ज केंद्र (आईवीएसी) बंद केले आहे.

india-closed-its-visa-center-in-dhaka 
 
ढाका येथील व्हिसा केंद्र बंद करण्यापूर्वी, भारताने नवी दिल्लीतील बांग्लादेशी राजदूताला बोलावून सुरक्षेच्या चिंता व्यक्त केल्या. तथापि, शेजारी देशाकडून कोणतीही कठोर कारवाई न झाल्यामुळे, भारताने केंद्र बंद करण्याचा निर्णय घेतला. india-closed-its-visa-center-in-dhaka ढाकाच्या जमुना फ्युचर पार्कमध्ये स्थित, आईवीएसी हे राजधानीतील सर्व भारतीय व्हिसा सेवांसाठी मुख्य एकात्मिक केंद्र आहे. आईवीएसी ने X वर लिहिले, "सध्याच्या सुरक्षा परिस्थितीचा विचार करून, आम्ही तुम्हाला कळवू इच्छितो की आईवीएसी जेएफपी ढाका आज दुपारी २ वाजता बंद होईल." आईवीएसी ने सांगितले की बुधवारी सादरीकरणासाठी नियोजित सर्व अर्जदारांच्या अपॉइंटमेंट स्लॉट नंतरच्या तारखेसाठी पुन्हा शेड्यूल केले जातील.
माजी पंतप्रधान शेख हसीना यांना सत्तेवरून काढून टाकल्यानंतर बांग्लादेशचे भारताशी संबंध बिघडू लागले. दरम्यान, बांग्लादेशने पाकिस्तानप्रमाणेच हिंदू आणि इतर अल्पसंख्याकांवर अत्याचार आणि दडपशाही करण्यास सुरुवात केली. india-closed-its-visa-center-in-dhaka भारताने वारंवार चिंता व्यक्त केल्यानंतरही, बांग्लादेशने कोणतीही ठोस कारवाई केली नाही. भारतीय परराष्ट्र मंत्रालयाने बांगलादेशी राजदूताला सध्याच्या परिस्थितीवर चर्चा करण्यासाठी बोलावले आणि म्हटले की, "आम्हाला अपेक्षा आहे की अंतरिम सरकार बांग्लादेशातील मिशन आणि पोस्टची सुरक्षा सुनिश्चित करेल, त्यांच्या राजनैतिक जबाबदाऱ्यांनुसार." मंत्रालयाने म्हटले आहे की बांग्लादेशातील बिघडत्या सुरक्षा वातावरणाबद्दल भारताच्या गंभीर चिंता राजदूताला कळवण्यात आल्या आहेत. बांग्लादेशातील अलिकडच्या अस्थिरतेच्या पार्श्वभूमीवर हे पाऊल उचलण्यात आले आहे, जिथे अंतरिम सरकारच्या काळात सुरक्षा आव्हाने वाढली आहेत.
Powered By Sangraha 9.0