कुत्र्याच्या चाव्याने तरुणात विचित्र बदल; अंगावर काटा आणणारा VIDEO व्हायरल

23 Dec 2025 13:14:17
अलिगड,  
dog-bite-viral-video उत्तर प्रदेशातील अलिगड जिल्ह्यात एका धक्कादायक घटनेमुळे भीती आणि घबराट पसरली आहे. एका २३ वर्षीय तरुणाला एका भटक्या कुत्र्याने चावा घेतला आणि काही तासांतच त्याला रेबीजसारखी गंभीर लक्षणे दिसू लागली. तो तरुण हिंसक झाला, कुत्र्यासारखा भुंकत होता आणि लोकांना चावण्याचा प्रयत्न करत होता, त्यामुळे गावकऱ्यांनी त्याला सुरक्षिततेसाठी खाटेवर बांधण्यास भाग पाडले.
 
dog-bite-viral-video
 
नंतर डॉक्टरांनी त्याची प्रकृती गंभीर असल्याचे घोषित केले आणि त्याला दिल्लीतील एम्समध्ये रेफर केले. ही घटना खैर तहसीलमधील उटवारा गावात घडली. विजयपालचा मुलगा रामकुमार (२३) असे या माणसाचे नाव आहे. २० डिसेंबर रोजी संध्याकाळी ६:३० वाजताच्या सुमारास रामकुमार गावात फिरत असताना अचानक एका भटक्या कुत्र्याने त्याच्या पायाला चावा घेतला. तो घरी परतला आणि त्याने चाव्याची माहिती कुटुंबाला दिली. त्याच्या कुटुंबाच्या म्हणण्यानुसार, जखम किरकोळ दिसत होती, फक्त लहान दातांच्या खुणा होत्या आणि खोल जखम नव्हती. त्यांनी जखम धुतली आणि स्थानिक परंपरेनुसार, मिरची पावडर लावली. dog-bite-viral-video घटनेनंतरही काही तास रामकुमार सामान्य राहिला. त्याने रात्री ९ वाजता जेवणही केले आणि त्याला आजाराची कोणतीही लक्षणे दिसली नाहीत.
सौजन्य : सोशल मीडिया 
तथापि, रात्री ११ वाजण्याच्या सुमारास त्याची प्रकृती अचानक बदलली. त्याने अस्वस्थता आणि अस्वस्थतेची तक्रार केली. त्यानंतर लवकरच, तो सतत त्याचे शरीर खाजवू लागला आणि कुत्र्यासारखे विचित्र आवाज करू लागला. त्याचे वर्तन अधिकाधिक हिंसक झाले. dog-bite-viral-video गावकऱ्यांनी सांगितले की रामकुमार भुंकू लागला, जीभ बाहेर काढू लागला, लोकांना शिवू लागला आणि त्याच्या जवळ येणाऱ्या कोणालाही चावण्याचा प्रयत्न करू लागला. रात्री त्याची प्रकृती बिघडत असताना, कुटुंबाने सुरुवातीला पारंपारिक पद्धती वापरून पाहिल्या, आशा होती की ते आराम देतील. परंतु दुसऱ्या दिवशी सकाळी त्याचे वर्तन पूर्णपणे अनियंत्रित झाले. इतरांच्या सुरक्षिततेसाठी, गावकरी आणि कुटुंबातील सदस्यांनी त्याला एका खाटेला बांधले. या अवस्थेत, २१ डिसेंबरच्या संध्याकाळी त्याला खैर सामुदायिक आरोग्य केंद्रात (सीएचसी) नेण्यात आले.
रुग्णालयात, रामकुमार भुंकत राहिला. परिस्थितीची गंभीरता पाहून, सीएचसीचे अधीक्षक डॉ. रोहित भाटी यांनी त्याला ताबडतोब मोठ्या वैद्यकीय केंद्रात रेफर केले. डॉक्टरांना रेबीजची गंभीर लक्षणे आढळल्याने त्यांना दिल्लीतील एम्स रुग्णालयात हलवण्यात आले, जिथे त्यांना उपचारासाठी दाखल करण्यात आले. या घटनेमुळे कुत्र्यांच्या चाव्याव्दारे, अंधश्रद्धा आणि अशा दुखापतींनंतर त्वरित वैद्यकीय उपचारांचे, विशेषतः लसीकरणाचे महत्त्व याबद्दल गंभीर चिंता निर्माण झाली आहे.
Powered By Sangraha 9.0