नवी दिल्ली,
Courage of Soldiers : २०२५ संपायला आता काही तासच उरले आहेत आणि आपण सर्वजण २०२६ या नवीन वर्षात प्रवेश करणार आहोत. बहुतेक लोक हा प्रसंगी एकमेकांना नवीन वर्षाच्या शुभेच्छा देत आहेत. दरम्यान, निवृत्त लष्करी जनरल लेफ्टनंट जनरल सतीश दुआ यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म इंस्टाग्रामवर एक व्हिडिओ शेअर केला आहे, ज्यामध्ये सर्वांना आठवण करून दिली आहे की नवीन वर्ष साजरे करताना, त्यांनी गोठवणाऱ्या थंड वाऱ्यात देशाच्या सीमांचे रक्षण करणाऱ्यांनाही लक्षात ठेवले पाहिजे.
नवीन वर्षात सैनिकांच्या धाडसाला सलाम
निवृत्त लेफ्टनंट जनरल सतीश दुआ यांनी व्हिडिओ शेअर केला आहे आणि कॅप्शन दिले आहे की, "आज रात्री आपण नवीन वर्षाचे स्वागत करत असताना, आज रात्री आणि नेहमी वादळी हवामानात आपल्या बर्फाळ सीमांचे रक्षण करणाऱ्या सैनिकांचाही विचार करूया, जेणेकरून तुम्ही आणि मी सुरक्षित राहू शकू."
सोशल मीडिया वापरकर्त्यांनी कौतुक केले
सोशल मीडियावर या व्हिडिओची मोठ्या प्रमाणात चर्चा होत आहे. लोक त्याला लाईक करत आहेत आणि रीपोस्ट करत आहेत आणि प्रत्येकजण सैनिकांचे कौतुक करताना दिसत आहे. बहुतेक वापरकर्त्यांनी सैनिकांच्या सन्मानार्थ कमेंट केल्या आहेत.
सौजन्य: सोशल मीडिया
इंटरनेटवर या प्रतिक्रिया:
लकी नावाच्या एका माजी वापरकर्त्याने लिहिले, "नमस्कार! आम्हाला १२-१५ अंश सेल्सिअस तापमानात सर्दी आणि फ्लूने ग्रासले आहे. आम्हाला सुरक्षित ठेवल्याबद्दल लष्करी सैनिकांना सलाम."
दरम्यान, चान देवी यांनी सैनिकांचे कौतुक केले आणि लिहिले की या सैनिकांमुळेच आपण शांतपणे झोपू शकतो. नवीन वर्षाच्या शुभेच्छा आणि जय हिंद.
शिवाय, दुसऱ्या वापरकर्त्याने लिहिले, "मी नेहमीच त्यांच्यासोबत असते, साहेब. मी त्यांना मनापासून प्रेम करतो. जेव्हा जेव्हा मी प्रवास करतो आणि सैनिकांना पाहतो तेव्हा मी नेहमीच त्यांना सलाम करतो आणि कधीकधी जय हिंदचा जयघोष देखील करतो. जेव्हा ते परत हसतात तेव्हा तो खूप शांतीचा क्षण असतो."