मुंबई,
ambani junior school मुंबई पोलिसांनी मुंबईतील नीता अंबानी ज्युनियर स्कूलमध्ये प्रवेश मिळवून देण्याच्या नावाखाली लोकांची फसवणूक करणाऱ्या एका व्यक्तीला अटक केली आहे. या फसवणुकीत आरोपींना मदत करणाऱ्या एका कॉन्स्टेबलला निलंबित करण्यात आले आहे.
महफूज झाकी अहमद शेख उर्फ राजेश कोटवानी यांना अटक करण्यात आली आहे.
मुंबईच्या प्रतिष्ठित नीता अंबानी ज्युनियर स्कूलमध्ये प्रवेश मिळवून देण्याच्या नावाखाली झालेल्या फसवणुकीचा पर्दाफाश करण्यात आला आहे. तपासात असे दिसून आले आहे की महफूज झाकी अहमद शेख उर्फ राजेश कोटवानी नावाचा एक व्यक्ती पालकांना प्रवेश देण्याचे आश्वासन देऊन मोठ्या प्रमाणात पैसे उकळत होता. आरोपीने दोन वेगवेगळ्या पालकांकडून ₹९.३९ लाख आणि ₹१५ लाखांची मागणी केली.
अशाप्रकारे त्याने पालकांना आपल्या जाळ्यात ओढले.
वाहतूक विभागाचे हवालदार अमोल अवघडे हे देखील या रॅकेटमध्ये अडकले आहेत. धक्कादायक म्हणजे, ई-चालान मशीनमधून डेटा काढून पालकांना फसवले गेले. वाहतूक हवालदाराने त्याच्या मालकीच्या ई-चालान मशीनचा गैरवापर करून शाळेच्या आवारात प्रवेश करणाऱ्या वाहनांच्या क्रमांकांवर आधारित पालकांची नावे आणि मोबाईल नंबर काढले आणि ही माहिती आरोपींना दिली.ambani junior school या डेटाचा वापर करून शेख पालकांशी संपर्क साधायचा आणि त्यांना प्रवेशाचे आमिष दाखवायचा. शेखच्या युक्तीला अनेक जण बळी पडले आणि त्यांचे पैसे गमावले.
पोलिस विभागाने हवालदाराला निलंबित केले
शाळा प्रशासनाने पोलिसांकडे तक्रार केली, त्यानंतर बीकेसी पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला. तपासादरम्यान कॉन्स्टेबल अमोल अवघडेची भूमिका उघड झाली आणि त्याला पोलिस खात्यातून निलंबित करण्यात आले आहे. मुख्य आरोपी शेख याच्यावर यापूर्वी अशाच अनेक फसवणुकीच्या प्रकरणांमध्ये खटला चालवण्यात आला आहे. पोलिसांनी या प्रकरणाचा सखोल तपास सुरू केला आहे आणि या रॅकेटमध्ये आणखी कोण कोण सामील असू शकते हे शोधण्याचा प्रयत्न करत आहेत.