लोणावळ्यात लायन्स पॉइंटजवळ कार-कंटेनरची धडक, दोन पर्यटकांचा मृत्यू

06 Dec 2025 16:02:41
लोणावळा,
Lonavala-road accident : शनिवारी सकाळी लोणावळा येथील लोकप्रिय पर्यटन स्थळ असलेल्या लायन्स पॉइंटजवळ झालेल्या भीषण रस्ते अपघाताने सर्वांनाच धक्का बसला. एका हायस्पीड स्विफ्ट कारची कंटेनरशी टक्कर झाल्याने गोव्यातील दोन तरुणांचा जागीच मृत्यू झाला. या घटनेमुळे परिसरात गोंधळ निर्माण झाला आणि काही काळ वाहतूक कोंडी झाली.
 

ACCIDENT 
 
 
 
मयूर वेंगुर्लेकर (२४) आणि योगेश सुतार (२१) अशी मृतांची नावे आहेत, दोघेही गोव्याचे रहिवासी आहेत. हे दोन्ही मित्र सुट्टीसाठी लोणावळा येथे आले होते आणि शनिवारी सकाळी लायन्स पॉइंटकडे जात होते. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, योगेश जीए ०३ एएम ०८८५ क्रमांकाची स्विफ्ट कार चालवत होता, तर मयूर प्रवासी सीटवर बसला होता.
 
अपघात कसा झाला?
 
घाटातून गाडी वळताच समोरून येणाऱ्या एमएच १४ जेएल ५५२५ क्रमांकाच्या कंटेनरशी धडकली. धडक इतकी भीषण होती की कारचा पुढचा भाग पूर्णपणे चुराडा झाला आणि दोन्ही तरुण जागीच मृत्युमुखी पडले. या अपघातात कंटेनर चालकही जखमी झाला आहे, परंतु पोलिसांनी त्याची प्रकृती सध्या स्थिर असल्याचे सांगितले.
 
अपघातानंतर वाहनांच्या लांब रांगा
 
लोणावळा पोलिसांनी सांगितले की, सकाळी हा अपघात झाला, जेव्हा मोठ्या संख्येने पर्यटक लायन्स पॉइंट आणि टायगर पॉइंटला भेट देतात. पुणे आणि मुंबईतील पर्यटकांसाठी हा परिसर आठवड्याच्या शेवटी येणारा मानला जातो. अपघातानंतर रस्त्यावर वाहनांच्या लांब रांगा लागल्या. पोलिसांनी तात्काळ घटनास्थळी धाव घेतली आणि क्रेनच्या मदतीने अपघातग्रस्त कार आणि कंटेनर बाजूला केले, ज्यामुळे काही वेळातच वाहतूक पूर्ववत झाली.
 
दोन्ही तरुणांचे मृतदेह शवविच्छेदनासाठी स्थानिक रुग्णालयात पाठवण्यात आले आहेत. लोणावळा शहर पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात येत आहे. प्राथमिक तपासात कंटेनर चालकाचा निष्काळजीपणा दिसून येत असून त्याच्यावर कारवाई केली जाईल, असे पोलिस अधिकाऱ्यांनी सांगितले.
 
या दुःखद घटनेमुळे पर्यटक आणि स्थानिकांमध्ये शोककळा पसरली आहे. अशा अपघातांना रोखण्यासाठी पोलिसांनी डोंगराळ भागात वाहन चालवताना वेगमर्यादेचे पालन करण्याचे आवाहन केले आहे.
Powered By Sangraha 9.0