पीएम मोदींना मेवातला आमंत्रित करण्यासाठी १,००० मुले दिल्लीला येणार पायी चालत

07 Dec 2025 12:26:15
नवी दिल्ली, 
children-to-delhi-to-invite-pm-modi-to-mewat नूह येथील दहा दिवसांच्या वंदे सरदार एकता पदयात्रेचा शनिवारी पिंगवण धान्य बाजारात समारोप झाला. सरदार वल्लभभाई पटेल यांच्या १५० व्या जयंती आणि हसन खान मेवाती यांच्या हौतात्म्याच्या ५०० व्या वर्धापन दिनानिमित्त हा मोर्चा आयोजित करण्यात आला होता. यात्रेनंतर आता मेवातच्या एक हजार विद्यार्थ्यांचा गट पायी दिल्लीकडे रवाना होणार आहे. त्यांचा उद्देश— पंतप्रधानांकडे मेवातला येण्यासाठी औपचारिक आमंत्रण देणे.
 
children-to-delhi-to-invite-pm-modi-to-mewat
 
समारोप समारंभाला उद्योग आणि सामाजिक संघटनांचे प्रतिनिधी उपस्थित होते. मुख्यमंत्र्यांचे मीडिया समन्वयक मुकेश वशिष्ठ, उद्योगपती सुनील सिंगला, अजय शर्मा, स्वराज भाटी आणि तरुण आचार्य यांच्यासह इतरांनी सांगितले की शहीद हसन खान मेवाती यांचा संदेश केवळ मेवातसाठी नाही तर संपूर्ण देशासाठी आहे. children-to-delhi-to-invite-pm-modi-to-mewat त्यांनी सांगितले की हा मोर्चा एकता, सौहार्द आणि राष्ट्रीय जाणीव मजबूत करण्याचा प्रयत्न आहे आणि तो प्रत्येक स्तरावर वाढवला पाहिजे. समारंभातील लोकांनी मोर्चाच्या उद्देशाचे उघडपणे कौतुक केले आणि मेवातचा आवाज आता दाबला जाणार नाही असे व्यक्त केले.
इतिहासकार आणि शिक्षणतज्ज्ञांच्या मते, मेवातच्या लोकांनी स्वातंत्र्यलढ्यात महत्त्वपूर्ण योगदान दिले. मुघल काळापासून मेवाती देशासाठी लढत आहेत. शहीद हसन खान मेवाती यांच्या बलिदानानंतरही, राष्ट्रासाठी बलिदानाची मालिका सुरूच राहिली. children-to-delhi-to-invite-pm-modi-to-mewat इतिहासकार म्हणतात की १८५७ आणि १८५८ च्या राजपत्र अधिसूचनांमध्ये हजारो मेवाती लोकांची नोंद शहीदांमध्ये आहे. रूपडाका, पिंगवा, नागली, घासेरा, पुन्हना रायसीना, हरिहेरा, निहारिका, चितोरा, हरचंदपूर आणि अलीपूर यासारख्या गावांतील लोकांनाही शहीद व्हावे लागले. शिक्षणतज्ज्ञ सिद्दीक अहमद म्हणतात की मेवातच्या लोकांनी स्वातंत्र्यलढ्यात महत्त्वपूर्ण योगदान दिले. हजारो लोकांनी देशासाठी आपले प्राण अर्पण केले. या अज्ञात शहीदांबद्दल लोकांना शिक्षित करण्यासाठी असे दौरे सुरूच राहिले पाहिजेत.
Powered By Sangraha 9.0