गोवा आग : पत्नीला वाचवले, तीन मेहुणींना वाचवण्यासाठी पुन्हा आगीत शिरला आणि...

08 Dec 2025 11:37:52
गोवा, 
goa-fire म्युझिक, डान्स आणि धमाल यामध्ये गोव्याच्या एका नाईट क्लबमध्ये लागलेल्या भीषण आगीत २५ लोकांचा जीव गेला. हा हादरा केवळ गोवापुरता मर्यादित राहिला नाही तर दिल्ली-एनसीआर, उत्तराखंड, झारखंड आणि देशभरातील अनेक कुटुंबांसाठी परत न भरणारा जखम ठरला. दिल्ली-गाजियाबादच्या एका कुटुंबातील चार जण या आगीत ठार झाले. विनोद जोशी यानी पत्नीला वाचवले, परंतु पत्नीच्या तीन बहिणींना बाहेर काढण्यासाठी आत परत गेला आणि स्वतःही या भीषण आगीत बळी पडला.
 
goa-fire
 
भावना जोशी आणि त्याच्या पतीसह तीन बहिणी ४ डिसेंबर रोजी गोव्याच्या उत्तरी भागातील अरपोरा येथील ‘बर्च बाय रोमियो लेन’ नाईट क्लबमध्ये होत्या. शनिवारी मध्यरात्री क्लबमध्ये आग लागली. डान्स दरम्यान झालेल्या आतिशबाजीमुळे आग त्वरित पसरली  आणि परिसरात घबराट पसरली. काही जणांनी आपले प्राण वाचवण्यासाठी इथून तिथून पळ काढला. विनोद जोशीने  धक्का देऊन पत्नी भावना जोशीला मुख्य गेटमार्फत बाहेर काढले आणि तिचे प्राण वाचवले. धुरामुळे डोळ्यांना जळजळ होत होती आणि खोकल्यामुळे त्रास होत होता, तरी भावना स्वतःला सांभाळत बाहेर आली. goa-fire पण विनोद आपल्या पत्नीच्या तीन बहिणी अनीता, सरोज आणि कमला यांना वाचवण्यासाठी पुन्हा आत गेले आणि त्याच वेळी ते आगीत अडकला. विनोद जोशी गाजियाबादमध्ये राहत होता, तर  तीन बहिणी दिल्लीच्या रहिवासी होत्या.
गोवा नाईट क्लब आगीत ठार झालेले सर्व २५ जण ओळखण्यात आले आहेत. goa-fire यात २० कर्मचारी आणि ५ पर्यटकांचा समावेश आहे. भावना जोशीने सरोज, अनीता, कमला आणि विनोदची ओळख पटवली आहे. मृतांमध्ये एक पर्यटक कर्नाटकच्या इशाक असल्याचे समोर आले आहे. मृत कर्मचार्यांमध्ये उत्तराखंडचे ५, नेपाळचे ४, झारखंड आणि असामचे प्रत्येकी ३, महाराष्ट्र आणि उत्तर प्रदेशचे प्रत्येकी २ आणि पश्चिम बंगालचा १ कर्मचारी आहे.
Powered By Sangraha 9.0