इस्लामाबाद,
Shahbaz Sharif पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ सध्या चार देशांच्या दौऱ्यावर आहेत आणि बुधवारी त्यांनी अझरबैजानमध्ये भारतासोबत झालेल्या अलिकडच्या संघर्षाबद्दल अनेक धक्कादायक गोष्टी शेअर केल्या. या दरम्यान, त्यांनी अझरबैजान आणि तुर्कीच्या नेत्यांसमोर पाकिस्तानच्या सैन्य आणि सरकारबद्दल बढाई मारली, परंतु त्यांच्या सैन्याला भारताकडून अनपेक्षित धक्का कसा सहन करावा लागला हे देखील सांगितले.

शरीफ यांनी खुलासा केला की पाकिस्तानी सैन्य १० मे रोजी सकाळी भारतावर हल्ला करण्याची तयारी करत होते. ते म्हणाले की, ९ मे रोजी रात्री पाकिस्तानने ठरवले होते की १० मे रोजी सकाळच्या नमाजानंतर, म्हणजेच पहाटे ४:३० वाजता, पाकिस्तानी सैन्य भारतावर हल्ला करेल. परंतु पाकिस्तान हल्ला करण्यापूर्वीच भारताने पाकिस्तानच्या हवाई तळावर ब्राह्मोस क्षेपणास्त्राने हल्ला केला. या हल्ल्यात रावळपिंडी हवाई तळ आणि इतर ठिकाणांना लक्ष्य करण्यात आले. Shahbaz Sharif पाकिस्तानच्या पंतप्रधानांनी भारतावर आक्रमक भूमिका घेतल्याचा आरोप केला आणि म्हटले की, भारतीय हल्ल्यानंतर पाकिस्तानकडे स्वतःचे रक्षण करण्याशिवाय पर्याय नव्हता. यावेळी शरीफ यांनी पाकिस्तानचे लष्करप्रमुख असीम मुनीर यांचे कौतुक केले आणि सांगितले की असीम मुनीर यांनी त्यांना युद्धबंदीबद्दल सांगितले, जे त्यांनी स्वीकारले.
६-७ मे रोजी भारत आणि पाकिस्तानमध्ये झालेल्या संघर्षात भारताने पाकिस्तानच्या दहशतवादी तळांवर हवाई हल्ले केले. त्यानंतर पाकिस्ताननेही प्रत्युत्तर देण्याचा प्रयत्न केला, परंतु भारताच्या हवाई संरक्षण दलाने हे हल्ले हाणून पाडले. चार दिवसांच्या तणावपूर्ण परिस्थितीनंतर १० मे रोजी दोन्ही देशांमध्ये युद्धबंदी झाली. Shahbaz Sharif भारतासोबतच्या संघर्षादरम्यान, पाकिस्तानला तुर्की आणि अझरबैजानकडून उघड पाठिंबा मिळाला. शरीफ आणि असीम मुनीर यांनी त्यांच्या भेटीदरम्यान या देशांचे आभार मानले आणि त्यांच्या पाठिंब्याचे कौतुक केले. शरीफ सध्या तुर्की, अझरबैजान, इराण आणि ताजिकिस्तानच्या दौऱ्यावर आहेत, जिथे त्यांनी या देशांकडून पाकिस्तानला मिळालेल्या पाठिंब्याबद्दल कृतज्ञता व्यक्त केली.