म्हणून करावा लागला एन्काऊंटर...

31 Aug 2025 13:39:25
सातारा,
Lakhan Bhosale encounter सातारा जिल्ह्यात घडलेली एक धक्कादायक घटना सध्या चर्चेत आली आहे. स्थानिक गुन्हे शाखेच्या (एलसीबी) पोलिसांवर साखळी चोरीच्या तपासादरम्यान हल्ला झाला असून, या हल्ल्याच्या प्रत्युत्तरात पोलिसांना गोळीबार करावा लागला. यात दोन आरोपी गंभीर जखमी झाले असून त्यापैकी एकाचा उपचारादरम्यान मृत्यू झाला आहे.
 

  Lakhan Bhosale encounter 
ही संपूर्ण घटना २८ ऑगस्टच्या सकाळी सुरू झाली. सातारा शहरातील एका उच्चभ्रू भागात सकाळच्या फेरफटक्यासाठी गेलेल्या महिलांना चाकू दाखवून बदमाशांनी त्यांचे मंगळसूत्र हिसकावून नेले. या प्रकारामुळे शहरात दहशतीचे वातावरण निर्माण झाले आणि नागरिकांनी पोलिस प्रशासनावर कठोर प्रश्न उपस्थित केले. तातडीने तपासाची मागणीही झाली.
 
 
तपासादरम्यान सातारा गुन्हे शाखेच्या पथकाला माहिती मिळाली की आरोपी पुणे जिल्ह्यातील शिरूर तालुक्यातील शिक्रापूर येथे लपलेले आहेत. त्यानुसार पोलिसांनी तिथे धाड टाकली. मात्र, अटक करण्यासाठी गेलेल्या पोलिसांवर आरोपींनी अचानक चाकूने जीवघेणा हल्ला केला. यात दोन पोलीस सिपाई जखमी झाले. आरोपींनी घटनास्थळावरून पळ काढण्याचाही प्रयत्न केला, पण सतर्क पोलिसांनी त्यांना घेरले.
 
 
या हल्ल्याच्या Lakhan Bhosale encounter प्रत्युत्तरात पोलिसांना आत्मरक्षणार्थ गोळीबार करावा लागला. यात आरोपी लखन भोसलेला गोळी लागून तो गंभीर जखमी झाला आणि उपचारादरम्यान त्याचा मृत्यू झाला. दुसरा आरोपीही गोळीबारात जखमी झाला असून त्याला तातडीने पुण्यातील सरकारी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे.साताऱ्याचे पोलिस अधीक्षक यांनी घटनेची पुष्टी करताना सांगितले की, आमचे दोन जवान जखमी झाले असून त्यांच्यावर उपचार सुरू आहेत. लखन भोसले या आरोपीचा एनकाउंटर झाला आहे, तर दुसरा आरोपीही जखमी स्थितीत रुग्णालयात आहे. या दोघांवर यापूर्वीही अनेक गुन्हे दाखल असल्याचे स्पष्ट करण्यात आले आहे.
Powered By Sangraha 9.0