मोहसिन नक्वी 'या' अटीवर देणार टीम इंडियाला आशिया कप ट्रॉफी

30 Sep 2025 16:27:17
नवी दिल्ली,
Mohsin Naqvi : २०२५ च्या आशिया कपच्या अंतिम सामन्यात भारताने पाकिस्तानला हरवून विजेतेपद पटकावले. भारताच्या विजयानंतर, पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाचे (पीसीबी) अध्यक्ष मोहसिन नक्वी ट्रॉफी आणि पदके सोबत घेऊन गेले तेव्हा मैदानावर एक विचित्र दृश्य घडले. परिणामी, भारतीय संघाला ट्रॉफीशिवाय घरी परतावे लागले.
 
 
ind
 
 
 
खरं तर, दुबई आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट स्टेडियमवर पाकिस्तानविरुद्धच्या अंतिम सामन्यात विजय मिळवल्यानंतर, भारतीय संघाने मोहसिन नक्वीकडून ट्रॉफी स्वीकारणार नसल्याचे स्पष्ट केले होते. म्हणूनच नक्वी बराच वेळ स्टेजवर वाट पाहत होते, परंतु कोणताही भारतीय खेळाडू पदके स्वीकारण्यासाठी गेला नाही. भारतीय खेळाडूंच्या ठाम भूमिकेनंतर, त्यांनी ट्रॉफी आणि पदके घेऊन स्टेडियम सोडण्याचा निर्णय घेतला. दोन दिवस उलटून गेले आहेत, परंतु ट्रॉफी आणि पदके भारतीय संघापर्यंत कधी आणि कशी पोहोचतील हे स्पष्ट नाही. आता, या घटनेबाबत एक मोठी अपडेट समोर आली आहे.
क्रिकबझच्या वृत्तानुसार, मोहसिन नक्वी यांनी आयोजकांसमोर एक महत्त्वाची अट ठेवली आहे: ट्रॉफी आणि पदके केवळ औपचारिक समारंभ आयोजित करून खेळाडूंना वैयक्तिकरित्या सोपवल्यास परत केली जातील. भारत आणि पाकिस्तानमधील राजकीय संबंध पाहता, अशी शक्यता खूपच कमी आहे. हा अहवाल समोर आल्यानंतर, हे स्पष्ट झाले आहे की मोहसिन नक्वी यांनी जाणूनबुजून आशिया कप ट्रॉफी आणि पदके त्यांच्यासोबत नेली.
संपूर्ण प्रकरणावर नाराजी व्यक्त करताना बीसीसीआयचे सचिव देबजीत सैकिया म्हणाले, "आम्ही एसीसी अध्यक्षांकडून ट्रॉफी स्वीकारण्याचा निर्णय घेतला नाही कारण ते पाकिस्तानच्या प्रमुख नेत्यांपैकी एक आहेत. याचा अर्थ असा नाही की ते ट्रॉफी आणि पदके त्यांच्यासोबत घेतील. हे अत्यंत दुर्दैवी आणि खेळाच्या भावनेविरुद्ध आहे." सैकिया यांनी पुढे सांगितले की भारत हा मुद्दा आयसीसीसमोर उपस्थित करेल. "नोव्हेंबरच्या सुरुवातीला दुबई येथे होणाऱ्या आयसीसी परिषदेत आम्ही या कृतीचा गंभीर आणि तीव्र निषेध नोंदवू. आम्हाला आशा आहे की ट्रॉफी आणि पदके लवकरच भारतात परत केली जातील."
दरम्यान, आज ट्रॉफीसंदर्भात एसीसीची बैठक होणार असल्याची बातमी समोर आली आहे. वृत्तानुसार, आशियाई क्रिकेट परिषदेची बैठक आज दुपारी ४ वाजता होणार आहे, जिथे ट्रॉफीभोवतीचा वाद चर्चेचा विषय राहील. तथापि, पीसीबी अध्यक्ष बैठकीला उपस्थित राहतील की नाही हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. २४ नोव्हेंबर रोजी होणाऱ्या आयसीसीच्या वार्षिक सर्वसाधारण सभेत (एजीएम) बीसीसीआय आपला निषेध नोंदवेल असे मानले जाते. आशिया कप ट्रॉफी नक्वी ज्या हॉटेलमध्ये राहत आहेत त्याच हॉटेलमध्ये आहे आणि त्यांना ट्रॉफी दुबईच्या स्पोर्ट्स सिटीमधील एसीसी कार्यालयात पोहोचवण्यास सांगण्यात आले आहे, तेथून ती भारतात परत आणली जाईल.
Powered By Sangraha 9.0