कुलदीप यादवची एक चूक, किवी फलंदाजाला जीवनदान!

11 Jan 2026 15:24:06
वडोदरा,
Ind vs NZ : भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यातील एकदिवसीय मालिकेतील पहिला सामना वडोदरा येथील बीसीए स्टेडियमवर खेळला जात आहे. टीम इंडियाचा कर्णधार शुभमन गिलने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. प्रथम गोलंदाजी करताना, टीम इंडिया किवींना शक्य तितक्या लवकर कमी धावसंख्येसाठी बाद करण्याचे लक्ष्य ठेवत आहे. सहाव्या षटकात भारताला विकेट घेण्याची संधी होती, परंतु कुलदीप यादवच्या एका चुकीमुळे त्यांना संघाला गमवावे लागले.
 
 
YADAV
 
 
न्यूझीलंडच्या डावाच्या सहाव्या षटकात ही घटना घडली. कुलदीप यादवने सहाव्या षटकाच्या दुसऱ्या चेंडूवर कॅच सोडला. हर्षित राणाने ऑफ-स्टंपच्या बाहेर चेंडू टाकला होता. हेन्री निकोल्सने थर्ड मॅनकडे हवेत चेंडू खेळवला. तिथे उपस्थित असलेल्या कुलदीप यादवने सीमारेषेवरून पुढे धाव घेतली आणि दोन्ही हातांनी तो कॅच करण्याचा प्रयत्न केला, परंतु चेंडू त्याच्या हातातून निसटला आणि जमिनीवर पडला. यादरम्यान किवी फलंदाज निकोल्स धावत धावला आणि धाव घेतली. जर कुलदीपने कॅच घेतला असता तर हर्षित राणाला नक्कीच विकेट मिळाली असती.
 
माजी फिरकी गोलंदाज अनिल कुंबळे हा भारताचा एकदिवसीय सामन्यांमध्ये सर्वाधिक बळी घेणारा गोलंदाज आहे. त्याने २६९ सामन्यांमध्ये ३०.८३ च्या सरासरीने ३३४ बळी घेतले. त्याच्या पाठोपाठ वेगवान गोलंदाज जवागल श्रीनाथ (३१५), अजित आगरकर (२८८), झहीर खान (२६९), फिरकी गोलंदाज हरभजन सिंग (२५५), अष्टपैलू कपिल देव (२५३) आणि रवींद्र जडेजा (२३२) आणि वेगवान गोलंदाज मोहम्मद शमी (२०६) हे भारताच्या एकदिवसीय सामन्यांमध्ये २०० बळी घेणाऱ्या क्लबमध्ये आधीच सामील झाले आहेत. आता, कुलदीप यादवचे नावही या यादीत जोडले जाऊ शकते. तो २०० एकदिवसीय बळी घेण्यापासून फक्त नऊ बळी दूर आहे. तो या मालिकेत ही कामगिरी करू शकतो.
Powered By Sangraha 9.0